bé vẹt nhà mình ra đi rồi, buồn quá

vinaclix

Thành Viên
Điểm
6
bé bị ốm từ 2 hôm trước, bị ăn ko tiêu, mình lại ko chữa trị kịp thời, đúng ra là ko đúng cách. Bé vừa từ biệt mình rồi, buồn quá

Ðề: bé vẹt nhà mình ra đi rồi, buồn quá

Chia buồn cùng bạn nha, bé của bạn vẹt gì vậy. Bạn chữa thế nào, bạn kể cho mọi người rút kinh nghiệm đi.

Gửi lời chi buồn sâu sắc đến bạn , năm sau tìm bé khác nuôi nha !

Chia buồn cùng bạn nha, bé của bạn vẹt gì vậy. Bạn chữa thế nào, bạn kể cho mọi người rút kinh nghiệm đi.

theo anh nhớ k lầm thì vẹt của bạn vinaclix là xích , và bạn này cũng từng nói là người ăn gì thì cho vẹt ăn đó , bạn này lúc trước thường cho vẹt uống sữa , a đã từng cảnh báo là đừng cho vẹt ăn uống lung tung .
to chủ topic , chia buồn cùng bạn

bé bị ốm từ 2 hôm trước, bị ăn ko tiêu, mình lại ko chữa trị kịp thời, đúng ra là ko đúng cách. Bé vừa từ biệt mình rồi, buồn quá

Chia buồn cùng bác . Hi vọng bác sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn sau vụ này .

CHia buồn cùng chủ topic :((..............

..:(tội nghiệp em nó quá:(((................... ..........

rất hối hận vì nếu chữa trị kịp thời có thể bé đã qua khỏi, chiều hôm kia thấy bé có vẻ ủ rũ, mình vẫn cho bé đứng trên cây khế cho bé leo trèo cho thoải mái, hôm đó do trởi mưa nên lá khế bị ướt, mình thấy bé ướt lông nhưng chủ quan, vừa có vấn đề về ăn uống, lại vừa bị cảm
hôm qua bé đã ói ra hết, mình lại cho ăn chuối, bé ko tiêu được nên diễn đàn đọc bài viết bác nào nói cho uông mật ong nên mình cũng cho uống, đến sang nay thấy bé yếu mình hoảng quá mới lục tung diễn đàn nên mới thấy 1 bài về chữa trị ko tiêu nhưng ko còn kịp nữa, ép bé nôn ra được hết nhưng chắc do 2 ngày bị ăn ko tiêu bé kiệt sức, hôm trước bé rất háo nước nên mình chắc triệu chứng của ăn ko tiêu rồi
các bạn cẩn thận vấn đề ăn uống cho các bé nhé
Thanks all!

Chia buồn cùng bạn nhé. Mình chưa gặp trường hợp bé ăn ko tiêu. Chăc phải bổ sung kiến thức về vấn đề này mới được.

chia buồn cùng bạn bao nhiu công sức hic

chăm chim hơn chăm vợ :(((((((

Đã từng có cảm giác như bạn , lần trước cũng ngẩn ngơ mất 1 tuần @@. Xin chia buồn với bạn...

chim chết đau hơn hoạn :(( chia buồn cùng gia quyến

Chia buồn cùng bác, đợi mùa vẹt năm sau nuôi bé khác nữa đi bạn. Rút kinh nghiệm từ thất bại và đừng nan là được!

cám ơn các bạn nhiều, đúng là giờ mình chưa thể quên được e nó, nhất là từ sau cái vụ nó bỏ đi 2 ngày lúc mới tập bay rồi lại về thì mình rất quý nó, suốt ngày quấn quýt, sáng hôm qua thấy e nó khụy xuống thực sự lúc đó lòng mình đau như cắt, hốt hoảng thực sự. Đã tính đến chuyện ko dám đem về nhà e nào nữa, nhưng thôi rút kinh nghiệm, sau này ko thể chủ quan như thế được nữa
nhưng chắc cũng phải cần 1 thời gian nữa mới tiếp tục nuôi chim được o:)

cám ơn các bạn nhiều, đúng là giờ mình chưa thể quên được e nó, nhất là từ sau cái vụ nó bỏ đi 2 ngày lúc mới tập bay rồi lại về thì mình rất quý nó, suốt ngày quấn quýt, sáng hôm qua thấy e nó khụy xuống thực sự lúc đó lòng mình đau như cắt, hốt hoảng thực sự. Đã tính đến chuyện ko dám đem về nhà e nào nữa, nhưng thôi rút kinh nghiệm, sau này ko thể chủ quan như thế được nữa
nhưng chắc cũng phải cần 1 thời gian nữa mới tiếp tục nuôi chim được o:)
uh chừng tầm 6 -7 tháng nữa khi bạn thấy mọi người khoe vẹt tự nhiên bạn thấy háu hứt lại thôi thế là tìm được mùa xuân hjhj,
chưa gì mà mình đã nóng lòng lắm rồi không biết 6-7 tháng nữa có gặp được a e ở tiệm chim mùa sao không hjhjh

Bé nhà em còn chưa cả ăn đc, vẫn phải cho ăn uống linh tinh.
Bác Lic làm em lo quá. Em cứ nghĩ đến tầm này thì xích đã ổn định rồi cơ :-<.

Bạn cưng bé quá giờ bé hư rồi, hihi. Bạn cứ bỏ bắp vào đó, đói là nó mò ăn ngay à.

Em có bỏ đói nó từ sáng tới tối thử chưa?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên