bé vẹt nhà mình ra đi rồi, buồn quá

Ðề: bé vẹt nhà mình ra đi rồi, buồn quá

Bé nhà em còn chưa cả ăn đc, vẫn phải cho ăn uống linh tinh.
Bác Lic làm em lo quá. Em cứ nghĩ đến tầm này thì xích đã ổn định rồi cơ :-<.

Có nhiều con thấy mình đút thì đòi đút hoài chứ k chịu tự ăn , phải bỏ đói từ sáng tới chiều thì mới chịu tự ăn , bây giờ ngày thường e cho nó ăn cái gì, nếu có cho nó ăn lúa và bắp rồi thì e tập cho nó tự ăn như thế này nhé, nếu là bắp thì e ráng cầm nguyên trái cho nó cạp , nếu nó chịu cạp ăn thì treo trái bắp hoặc cột vào thành lồng hoặc nơi nó thường hay đứng , nó đói thì nó sẽ cạp ăn , còn nếu là thóc ( lúa ) thì cứ cầm từng hạt đưa nó ăn , mỗi khi đút nó ăn thì nhớ cầm cóng thóc trên tay, lấy ra cho nó thấy , đút vài lần thì cầm nguyên cóng thóc đưa lại gần miệng cho nó ăn , ăn xong thì để cóng thóc vào lồng , nó sẽ quan sát rồi tự mò lại ăn , sau đó là đến khâu bỏ đói , 1 con vẹt khỏe mạnh thì đói từ sáng đến chiều k vấn đề gì , k nên để nó đói qua ngày , nếu thấy chiều tối mà nó k chịu ăn thì k cho đói nữa , cho nó ăn để nó có sức ngủ, mai lại tiếp tục cho nhịn đến chiều , cứ như vậy nó sẽ biết ăn nhanh thôi

P/S : Nếu anh ở VN thì dù có trèo đèo lội suối thì a cũng sẽ tình nguyện đến nhà e để tư vấn cho e ;) hen ;)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chia buồn cùng bác chủ thớt. Sao lớn vậy rồi mà vẫn bị ốm nthe hả bác. tiếc quá.

Bé nhà em còn chưa cả ăn đc, vẫn phải cho ăn uống linh tinh.
Bác Lic làm em lo quá. Em cứ nghĩ đến tầm này thì xích đã ổn định rồi cơ :-<.

Bạn cưng nó quá nên nó không thèm ăn mún bạn đút nó hoài roài hehe. Cứ để nó tự ăn đi bạn ngày đút sữa 2 lần sáng tối còn trưa chiều để em nó tự tập ăn, bé nhà em mua hôm cuối mùa mà giờ biết ăn rành roài nè hì hì :D

Chạm tới nỗi buồn của a ấy ! =))=))=))=))

nghĩ sao dạ , xe đang chạy ngon trớn , vịt chọt 1 cái gãy bánh xe :(( còn đau hơn cái chữ đau nữa , 1 câu nói ngắn gọn làm tiêu tan mộng uyên ương :(:)(:)(:)(:)(:)((

nghĩ sao dạ , xe đang chạy ngon trớn , vịt chọt 1 cái gãy bánh xe :(( còn đau hơn cái chữ đau nữa , 1 câu nói ngắn gọn làm tiêu tan mộng uyên ương :(:)(:)(:)(:)(:)((

Sắp có dê con mà a còn ôm mọng thả dê ở VN à :-| . Chừa cho a roti đi a ơi ko thôi ả buồn chổ hết lông trym giờ nè . =))=))=))=))

Sắp có dê con mà a còn ôm mọng thả dê ở VN à :-| . Chừa cho a roti đi a ơi ko thôi ả buồn chổ hết lông trym giờ nè . =))=))=))=))

hey , muốn ăn gắp bỏ cho người à , người ta ăn hết ngồi thèm à nha =))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên