buổi sáng buồn vs e cm bắt của bác việt ( choeluanam )

vietquoc666

Thành Viên
Điểm
6
tình hình là chiều hm qua e vô dd thấy bác việt mới về mấy e cm mộc sk va huế. mứa gió nhưng cái mắu chơi chim lại thúc dục e chạy qua nhà bác việt tìm kiếm 1 em hợp mắt 1 tý. xuống tới nơi ngắm mãi e đèo mà ko ưng quay qua lồng tập trung mấy e huế mới về thấy có e cụt đuôi già rừng trông có tý gấu gấu. định bảo bác việt tách ra cho tắm rửa tẩy trần rồi mấy hm nữa qua sách e nó về.hix^:)^ . nhưng mắu quá thế là súc luôn.mang về nhà thay cám nc rồi cho thêm quả chôm chôm. tới rạng sáng trời đổ mưa to.vội vàng chạy ra xem đàn chim của mình có sao ko.lấy e cm ở lồng ngoài vào đặt đất.còn e cm của bác việt vẫn treo ở cột gần cái bóng điện.vậy mà sáng ra e chim đặt dưới đất thì ko sao mà nhìn vào cái lồng e huế thì hơi ơi.1 đống lông tan tác. hình như e ko có số nuôi chim huế.dàn chim ở nhà 3 cm 2 vk mà chẳng sao bao h,hình như chuột gần nhà e nó thích mùi chim huế của bác hay sao mà nó sơi luôn chim của e.e bực mình quá chẳng biết làm tn nữa huhu =((=((=((=((=((=((

Ðề: buổi sáng buồn vs e cm bắt của bác việt ( choeluanam )

cất cẩn thận đi chứ. tiếc quá :( chia buồn nhé!

chia buồn với bác, thui ra làm em khác về giải đen chắc lần này không sao đâu

chia buồn cùng bác này...:)...lại ra chỗ bác việt làm em nữa... thử xem lần này có thế k... nếu vẫn thế thì có lẽ bác k có duyên nuôi cm huế thật...:))... cười lên đi bạn đằng nào chả thế rồi

chia buồn cùng bác này...:)...lại ra chỗ bác việt làm em nữa... thử xem lần này có thế k... nếu vẫn thế thì có lẽ bác k có duyên nuôi cm huế thật...:))... cười lên đi bạn đằng nào chả thế rồi

hixx mong đợi mãi mới kiếm dc 1e nhìn hợp mắt mà chưa gì về nhà nó đã làm thịt rồi chán quá..bác ak. dàn chim nhà e treo để mãi chẳng vấn đề gì.đêm qua mưa e còn để con cm mộc dưới đất mà ko sao. hình như nó thèm chim huế thì phải hix thanks bác !!!

bướm Huế còn ngon nữa là chim Huế. hahaha

chia buồn cùng bạn, mình cũng không có duyên với chim huế, nuôi mấy em chẳng được em nào, thnàh ra bây giờ lại không thích chim Huế nữa.

Ra bác Việt làm em nữa thì OK, nhưng vẫn vậy không có cách phòng ngừa thì khác nào mỡ treo miệng mèo. Chia buồn với bác chủ, nghe kể mà tội quá. Có một nhúm thịt chim thôi, từng đấy tiền biết thế ra chợ mua được hẳn một yến thịt heo về đãi con chuột đấy nó ăn sợ luôn, lần sau nhìn thấy chim cò chạy mất 8-}

chó treo mèo đậy. nên cẩn thận bác ơi

thanks mọi ng.hix kiếm mãi mới thấy e ưng ý tý tý.nó cụt đuôi.vừa về đang ở lồng tập trung. thật la ko có lương tâm gì cả mấy con chuột này.e vừa đi làm 3 cái bẫy trăng trung quanh nhà vs 1 lọ thuốc chuột loại mạnh tối dọn cỗ cho chúng nó sơi mới đc !!!

Dạy bac 1 cchs để chuột ko ăn được. Bác xỏ 1 cái đĩa úp ngược vào trên cái moc trei như kiểu cái chụp đèn ấy. Chuột ko leo wa được.

Dạy bac 1 cchs để chuột ko ăn được. Bác xỏ 1 cái đĩa úp ngược vào trên cái moc trei như kiểu cái chụp đèn ấy. Chuột ko leo wa được.

thanhks bác nhiều. nhưng nhà chật e treo trên tường bác ạ. lên hôm qua chắc nó leo lên cái bóng điện nhà e để vào phang đó ạ
h e vẫn tiếc quá định chụp cả cái lồng lên nhìn thương lắm !

Hôm trc mình bị chuột thịt mất con mào hay, mấy ngày sau vào cắn con mi mái Hộ, vần đàn mi con nào con ấy toét hết cả mặt, bực quá phi xe đi mua con mèo già 2,5kg hết 160k . Phi xe ra phố hàng thiếc mua 2 lồng bẫy chuột hết 50k/2 cái.
Về thế là 3 ngày tóm đc 7 con, 2 con chuột đàn và 5 con chuột chù.
Thấy đàn chuột vãn đi nhiều rồi, vì mèo to nó kêu nên chuột cũng nhụt đi, bạn làm theo cách của mình xem sao. Sáng ra mà nhìn chim no bị chuột vần bục mình lắm

Hôm trc mình bị chuột thịt mất con mào hay, mấy ngày sau vào cắn con mi mái Hộ, vần đàn mi con nào con ấy toét hết cả mặt, bực quá phi xe đi mua con mèo già 2,5kg hết 160k . Phi xe ra phố hàng thiếc mua 2 lồng bẫy chuột hết 50k/2 cái.
Về thế là 3 ngày tóm đc 7 con, 2 con chuột đàn và 5 con chuột chù.
Thấy đàn chuột vãn đi nhiều rồi, vì mèo to nó kêu nên chuột cũng nhụt đi, bạn làm theo cách của mình xem sao. Sáng ra mà nhìn chim no bị chuột vần bục mình lắm
hix
thanks bác đã chia sẻ nhé. theo e thì e nuôi con gì thì tc với nó cũng rất sâu đậm. e luôn tìm tòi học hỏi những thứ tốt cho những gì mình quan tâm. e nghĩ là khó chọn dc 1 chú mộc mà mình thích lắm. chim thuộc thì nuôi ko có cảm giác trinh phục. nuôi con mộc thi kiểu như ae mình đi tán gái ý e nào khó tí mới thích chứ dễ quá lại bỏ nhanh :D :D :D !!!!

lại béo chuột.chia buồn nhá
huhuhu

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên