Cách nuôi CCL mau lên lửa

Ðề: Cách nuôi CCL mau lên lửa

bác nào có file mp3 chèo lữa chuẫn cho em xin với
em mới nuôi 1 em lữa nhưng mà có chỉ hót 1 lần vào lúc 5h sáng ( chỉ 1 lần/ ngày) còn lại thì nó chỉ líu gió thôi
em cho nó ăn bột ba vì + thêm sâu khô + sâu tươi, tăm nắng thì hàng ngày còn tắm nước thì 2 hay 3 ngày một lần
các bác có cách nào giúp chim em siêng hót hơn không ? có cần thay đổi chế đọ ăn không??
à quên nữa ngày nào em cũng cho nó ăn 4 con dế

Bạn nên ngưng không cho ăn cám Ba vì nữa,nếu không có thời gian thì bạn mua cám Bình Dương về trộn với 1 ít cám Ba vì đã được tán nhuyễn cho nó ăn.Còn nếu có thời gian thì mua đậu phộng về làm cám,cách làm cám cho chòe lửa thì bạn có thể search trên diễn đàn hoặc google.Bạn không nên cho nó ăn sâu khô vì dễ làm hư lông,nhớ bổ xung mồi tươi đa dạng như cào cào,dế,trứng kiến,sâu,v.v...chế độ tắm nắng,nước của bạn vậy cũng tạm ổn.Nếu bạn muốn chim hót nhiều thì bạn nên cho nó ăn hoàn toàn mồi tươi thì nó sẽ nhanh chơi hơn.
Mình có con bổi mới bắt được khoảng 1 tháng,lúc mới bắt về là hôm sau nó hót lớn liền,mặc dù họng còn trắng,nuôi 3 tuần đem đi dợt chơi ầm ầm,đến nay hơn 1 tháng hót lớn suốt ngày từ sáng sớm khi trời còn tối đến chiều tối luôn,đêm mở file lửa hót lên là chơi lại luôn.Chế độ ăn của nó hoàn toàn là mồi tươi với khẩu phần đa dạng và hợp lý.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cho minh hoi co phai chim thay long la no hot nho ko vay ?ma con lua minh thay gan xong rui

Con chim nhà mình ăn uống vẫn bình thường mà sao thấy nó lông cứ xù lên, bác nào biết chỉ mình với

Ông chú mình ở quê có 2 em chòe lửa hót tốt, lông đẹp đuôi dài đẹp tuyệt luôn muốn bán. Anh em nào có nhu cầu thì mình về quê mang xuống cho giá 1300k - 1500k. Mình không nuôi vì mình chỉ thích nuôi khuyên thôi vì nhà chật quá. Ai thích thì pm cho minh nhé. SDT: 01662110117 mình đang ở Hà Nội.

em mới chơi lửa đc mấy tháng mà cho ăn đầy đủ thức ăn mà nó ko hót tiếng nào.mấy bác chỉ em với

mình mới gia nhập hội lên muốn hỏi anh em co ai bán CCL bỗi, đã vào cám giá bao nhiu zậy:-/

chòe lửa của e mới mua,về nhà thì thấy nó tack tack tack ko à.., lúc mới mua về thì e nó ko có lông đuôi, nghe thằng chủ quán nói nó bị rụng 1 cái lông xong còn 1 cái nó nhổ luôn.có phải cho ăn trứng kiến nhiều là nó mau mọc lông lại ko....nuôi chim như vậy thì bao lâu nó mới mọc lông lại và có lửa....cám, sâu 24/24,cào cào cách 1 ngày ăn 1 lần xem kẽ giữa trứng kiến và dế...
các bác chỉ dùm em
thanks all !!!

Zậy là chim của bạn là chim bổi nó nhảy giữ wa nên rụng lông đuôi?mà e lửa của bạn có nhát hok?nếu mà e nó còn nhát thì bạn fai bỏ lông của mùa này để cho e no thay lông để chơi mùa sau?Vì chim bổi mà bị rụng đuôi hoặc nhổ là lâu lên lắm nó nhát nhảy suốt ngày mà?Bạn nên cho ăn trứng kiến để e nó xuống lửa thay lông?khi chim bắt đầu thay lông thì bạn ngắt sâu nha?

Mình có chú chòe lửa nhìn được cả hình thức, nội dung, nhưng nó cứ làm xiếc(lộn) hoài. Không biết cách nào cho hết lộn? nhờ các ae chỉ giúp nhé! Cám ơn nhiều (Email: [email protected]).

Ðề: Cách nuôi chích chòe lửa cơ bản

Không cách nào khác để chim hót được nhiều giọng ngoài thường xuyên mang chim đi dợt .

;)) mp3 e ấy cũng hót tốt đấy ạ\m/
<------ Bổ sung bài viết ------->
Mình có chú chòe lửa nhìn được cả hình thức, nội dung, nhưng nó cứ làm xiếc(lộn) hoài. Không biết cách nào cho hết lộn? nhờ các ae chỉ giúp nhé! Cám ơn nhiều (Email: [email protected]).

Làm cái đĩa cd trên nóc lông bên trong ấy nó hết chỗ bám ko lộn ngầm nữa đâu;))

Thêm nhiều cầu vào lồng cho em nó chuyền hi vọng bớt lộn bạn ah

Mình cung đang nuôi 1 e thuần rồi mà cha hót gì, chán quá

Mình cũng vậy nó chỉ hót chuyện thôi,nuôi được 3 tháng mà chưa nghe nó hót lần nào, mặc dù ăn uống rât tốt,sâu,châu chấu,dế hàng ngày mà vẫn thế.nản quá.:(

tui cung moi mua 1 con CCl boi nhung it hot wa

CCL tôi cũng bỏ công ra chăm sóc 2 3 tháng trời chỉ nó hót chuyện thôi, rồi chẳng thấy hót hết riếc thấy nản

Chơi chòe lửa muk ko kiên nhẫn thì làm sao muk chơi được nek.
1 con chòe lửa muốn chơi được và hay đôi khi phải trãi qua thời gian nuôi là 2 3 mùa đó mấy bạn ak.
Còn thời gian này thì trời mưa suốt làm sao muk chim căng nhiều được
Chơi cái gì cũng phải có đam mê và kiên trì thì mới được chứ, nêú ko thì đừng thấy nta chơi muk cũng chơi rồi chim ko hót hoặc ko hay đâm ra chán nãn bỏ bê làm chim chết thì tội lắm
Vài lời chia sẽ, chúc vui

Có lẽ do thời tiết dạo ni ít nắng.chim thay long song rất lâu căng. Con nhà mình cũng thế, chăm tốt nhưng cũng chỉ đi gió.

con lua chua cang dó, no so con lua audio chem do ha ha. theo minh di thi dung bat nua, bat file lửa khac xem sao, ma bat nho chut xiu, tutu con lua se len, day la kinh nghiem cua minh há,

Chim bổi mới mua về thì bạn nên kiếm em nào còn lửa rừng ấy ( mép đen và họng chim thì hơi hồng ...) . Đem về bạn trùm kín và bỏ 2 cóng sâu và 2 cóng nước luôn , và 1 đống cào cào để chim yên tĩnh ăn uống trong 2 ngày . Bạn nên nhớ trong thời gian này kg nên làm phiền chim , để nó yên tĩnh ăn uống lấy lại sức sao bao nhiêu ngày hoảng sợ ... Chim còn lửa rừng và ăn uống tốt và tĩnh tâm thì sẽ mau đi gió trở lại và sẽ mau hót sổng thôi . Chim đi gió và hót sổng rùi thì mình mới tập cho nó ăn cám . Chim vào cám thành công rồi thì mình mới từ từ hé lồng sau chẳng muộn ...
Còn nếu bạn hỏi chung chung làm cách nào cho chim căng lửa thì còn phải xem đến nhiều khía cạnh khác nhau lắm ...
Con bạn mua chắc là chim bổi , bởi vì chim con mà nuôi thành con chim trưởng thành thì giá sẽ kg rẻ đâu ...thân...

em có một con chòe lủa. lúc mua ỏ nhà người ta thì hot. nhưng về nhà mình thì không hót nữa . có ai biết vì sao lại như thế không ? chỉ dùm em với
can than chu lua nay bi kich thich hot roi,toi tay ban thi thuoc het tac dung nen ko hot nua
hoac chu lua nay chua thuan voi lai chua cang lua thoi.kien nhan di ban

mình thì không trùm, mà cũng tùy chim, nếu chỗ đó yên tĩnh và thoáng mát thì trùm làm gì
ạc nhầm trang rồi> ...............................Trích bởi duyetcute@yahoo
em có một con chòe lủa. lúc mua ỏ nhà người ta thì hot. nhưng về nhà mình thì không hót nữa . có ai biết vì sao lại như thế không ? chỉ dùm em với
Trích bởi duyetcute@yahoo
Trích bởi duyetcute@yahoo
đúng là chim chưa thuần nên chuyển chỗ mới bị vậy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên