Cách nuôi CCL mau lên lửa

Ðề: Cách nuôi CCL mau lên lửa

mình có 1 em về hơn 1 tháng rồi không hót. mới mua thêm 1 em đuôi 22 về nữa. để 2 em gần nhau nhưng không thấy nhau nhưng cũng cả tuần rồi không thấy ho he tiếng nào , mặc dù có 1 em mái treo phía ngoài thì cạch cach suốt ngày....

mình có 1 em về hơn 1 tháng rồi không hót. mới mua thêm 1 em đuôi 22 về nữa. để 2 em gần nhau nhưng không thấy nhau nhưng cũng cả tuần rồi không thấy ho he tiếng nào , mặc dù có 1 em mái treo phía ngoài thì cạch cach suốt ngày....

chim ban chua co lua.chăm sóc thêm đi

thì vẫn cho ăn sâu đều mà. nhưng chưa thấy gì. hy vọng nó không phụ mình :D

Theo mình thì ccl muốn cho nó hót hay thì các bạn cho nó nghe tiếng sáo trúc ấy nó sẽ bắt chước luyến láy rất hay cũng vì chim mà mình biết thổi sáo đấy các bạn ạ. Đặc biệt khi nó nghe những âm thanh réo rắt như máy cắt sắt, máy bào, máy cưa thì nó hót thôi rồi luôn

Tinh hinh la em cg dg nuoi 1 con nhung gan thg troi em no chag hot het j ca the la cg cho an sau kho va liu diu roi cao cao jo thi em no hot roi

mình chơi lửa đc 3 năm, kũng biết chút ít về ccl,, mình nghĩ bạn không nên cho chim ăn dế nhỳu, k tốt cho chim đâu,, mún chim căng lửa bạn phỉa thường xuyên đi dợt, chế độ ăn uống hợp lí, kứ vài ngày cho em ý ăn 1 đến 2 kon liu điu em ấy sung zữ lắm, chúc bạn thành công

Ðề: các bác ơi giúp em với

Tăng cường tắm nắng, tắm nước và tăng lượng cào cào cho em nó hạn chế cho ăn dế .

Chào các Bác!
Em mới tham gia diễn đàn. Cũng mới tập tành chơi chim CCL, nên mong các bác chỉ giúp.
Em nói thiệt là ít có thời gian (đi làm suốt ngày, nhưng lại thích chơi chim mới ngán chứ)
Cho em hỏi CCL bao lâu thì tắm một lần?
Trời lạnh (<22 độ) thì có tắm không, vì mình cũng lạnh mún chết (em ở Quảng Ngãi)
Em để 1 hũ sâu, 1 hũ cám trong lồng. Mỗi ngày 1 muỗng cafe sâu/1 con có được không Bác? Em cũng ít cho ăn cào cào vì chỗ em ít có, mua cũng khó? Thế có chậm có lửa không bác?
Em cho ăn tôm (loại nhỏ gọi là tép) có được không bác? Còn loại nào nữa các bác liệt kê để khi nào tìm được thì em tìm cho chim ăn?
Cảm ơn chỉ dẫn!!!

con của em là bổi thuộc mà giờ về nuôi đk gần 2 tháng rùi mà chưa thấy í ới j cả.bật file ccl khác lên cũng vậy.đầu thỳ cứ nghiêng sang 1 bên để nghe thui.ko bít sau này thế nào hjx.

Ban cham cho em no an nhieu moi tuoi vao bay gio ban cu cho em no an thoai mai di nhu cao cao va liu diu, sau tuoi, trung kien nua riemg cao cao bac co the cho em no an thoai mai voi lai mua nay lanh co khi chim cg it hot nen bac phai cho them. Co j ko dung moi nguoi bo qua. Chuc bac co chu chim hay

Chủ nhật vừa rồi em đi cùng thằng bạn bẫy lửa, thấy chim chơi ở ngoài hay quá nên mình xúc luôn con đó, sáng sớm nay em ý đã hót. mình ở Bắc Kạn, thời tiết mấy hôm nay lạnh thì phải nói là thôi rồi, vậy mà em nó ko quản thời tiết đó.

Vay la chim bac da co lua roi do chim da ko phu cong cham soc cua bac. Xin chuc mung bac

e cung có con nhưng lúc trời mưa thì hót nhiều, bât tv hay nhạc hay nghe tiếng ồn là hót,

hay đáy ahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

chủ yếu là phơi nắng tối đa vào là em nó căng lửa lại thôi . giờ nào có nắng thì cứ phơi đừng sợ gì hết . cho em nó ăn sâu với cào cào nhìu vào .:)
giờ nào có nắng cũng phơi hết àh bác? Mà phơi nắng phơi bao nhiếu phút là đc? Thân!

mình mới mua được 1 chú ccl bổi nhìn cũng đẹp lắm, đuôi dài 22cm. chú này cũng khá dạn. nhưng chỉ hót líu ríu thôi chứ chưa hót to được. các bạn chỉ mình cách làm sao cho nó hót to được ko? mình cảm ơn các bạn nhiều!

thanks...................................................

Khi đi mua chòe lửa thì các bạn chọn con nào hay kêu tạch tạch y- lỗ mũi thông thì về nhà đảm bảo nhanh hót lắm. mà thông thường mấy con hay kêu tạch tạch thì lỗ mũi sẽ thông rôi. Mới mua em chòe lửa về nhà đã bắt đầu tạch tạch rồi :))

xin cac bac chi giup.e co 1 chu cl,luc nuoi no hot nhieu,tu khi dem di dợt về thi no không hot nua?có cách nào chi e cho nó hót trở lai bình thường không?chim em la chim chuyền còn non lam.cam on may bac truoc nha

hiện giờ e cho con CCL ăn sâu qui 24/24 vs cám tự làm.sáng mình cho ăn thêm 2 con dế vs 4 con sâu lớn ( sâu super),chiều thì 3 dế,ăn như zậy có lên lữa dc ko mấy Bác ?

tiện đây cho e hỏi luôn,e có 1 chú CCL đang ra lông đuôi (khoản 13cm) zậy mình cho ăn sâu qui hay sâu super dc chưa ? nên và ko nên cho ăn loại nào ?
e mới chơi xin mấy Bác chỉ zậy. Thansk các Bác

Thanks bạn, bài viết rất hữu ích..

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.