cám Hiển dạo này làm sao ấy nhỉ ???

Mình cũng vừa mới chuyển sang HBK đang theo dõi cũng k biết thế nào nữa. thấy mọi người nói vậy thấy nản quá ...

Re: Ðề: cám Hiển dạo này làm sao ấy nhỉ ???

Mấy bác này cứ nghe quảng cáo rồi táng cám 35k vào hỏng hết cả chim.Cám Hiển từ 25K trở lên độ đạm cao.Ko phải con nào cũng tiêu hóa hết được => Phân nát, dễ tiêu chảy.Nuôi khuyên cứ phải từ từ.Chim chưa ngấm cám mà các bác cứ chơi max số thì vứt con chim đi là vừa.Con nào hợp cám thì ko phải bàn.Có dấu hiệu ko ổn là phải xử lý ngay.Rồi lại vào từ từ.Tôi cho ăn cám Hiển 4,5 tháng nay lúc đầu cũng có dấu hiệu ko ổn.Nhưng điều thức ăn tươi + cám 1 chút là dần dần chim lại bình thường.Khi chim đã ngấm cám Hiển thì dùng vô tư.Trước có 1 con cho ăn TT bạc hết cả lông,trông người ngợm như con ma.Từ ngày ăn cám Hiển tới giờ lông xanh mướt ( trong cám Hiển 25K có cà rốt rất tốt cho lông chim,nhất là mấy em ăn cám kích nhiều quá lông lá lởm chởm ).
Màu cám có bịch đậm có bịch nhạt vì hiện tại Cà rốt được ép hết nước rồi mới trộn cám.
Nếu biết dùng cám Hiển.Chim đẹp miễn bàn.Chơi lại bền vì cám 25k ko có kích.Các loại cám khác trên thị trường ít nhiều đều có tí kích.
bác chỉ dẫn cho em cách điều cám 25k được ko :) thanks

chúc 1 ngày tốt, buôn may bán đắt nhé, nếu được ghé ủng hộ mình nha

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên