Chùm ảnh em xích tên KuVẹt từ khi về nhà tới nay ^^

Ðề: Chùm ảnh em xích tên KuVẹt từ khi về nhà tới nay ^^

ơ bác ơi nếu nuôi nó từ nhỏ thế thỳ cứ thả nó ra đến lúc nó lớn thỳ nó ko bay đi mất hả bác !! :D em tò mò quá

ơ bác ơi nếu nuôi nó từ nhỏ thế thỳ cứ thả nó ra đến lúc nó lớn thỳ nó ko bay đi mất hả bác !! :D em tò mò quá

Cứ thả là nó bay lung tung đấy ... Em nhà mình trước khi cắt cánh bay ra đường 1 lần rồi ==' Còn "bay mất" thì hem bít, tại đây là em đầu tiên nên chưa có kinh nghiệm.
Hiện mình đang để cho em nó tự ăn = cách không đút nữa. Cũng gần được 2 ngày rồi... Lo quá ko bít có sao ko... Cứ 2 ngày là đút 1 lần vì sợ em nó chịu ko nổi :((

Vẹt lúc còn nhỏ nó bay ra ngoài là nó bị hoãng rất dễ bị lạc k biết đường về nhà , cho nên muốn nó k bay mất phải cho nó bay trong nhà thời gian lâu , cho nó trưỡng thành , và thường xuyên cho nó ra ngoài để nó wen dần với môi trường bên ngoài, nhưng cho ra ngoài phải có dây bay đề phòng nó bay mất + với chăm sóc nó kỹ để nó thân và đu theo mình , và train cho nó thuần thục kêu là bay về tay ,

công nhận bạn mát tay thật,nuôi nhanh lớn thế k biết.em cũng muốn nuôi xích nhưng có điều là ngoài bắc giá chát quá k mua dc,mới lại em ở HP cũng chẳng thấy chỗ nào bán.thôi cổ vũ =D> bác chăm vẹt tốt để up hình lên cho em ngắm cho đỡ nghiền.hehe:D:D

hi ban ,
Bạn mua con xĩh nay bao nhieu vay, o dau.
ban nuôi chim non de không, mình cung tính mua một em để chơi.

thanks

hi ban ,
Bạn mua con xĩh nay bao nhieu vay, o dau.
ban nuôi chim non de không, mình cung tính mua một em để chơi.

thanks

mình mua giá 1tr4 ở tiệm 9 Đào lúc sau Tết...
Nuôi cũng dễ, chỉ mỗi tội hơi tốn thời gian.
Giờ kiếm em vẹt non thì hơi khó @@

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên