Clip bay tự do của chú chim nhà Vinc

vincent2305

Thành Viên
Điểm
6
Địa chỉ
Hồ Chí Minh
Chào ae FC,mời các bác xem clip bay tự do của con chym mình nhé:))
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=31qtKsI3Z2o[/YOUTB]

Ðề: Clip bay tự do của chú chim nhà Vinc

nhìn vãi thật vinlc ....ko biết chừng lào con tui d.c vậy

Sướng thế ! mời thần điêu - đại hiệp post cho anh em chút kinh nghiệm

Chà .. Tuyệt ! cảm giác đứng trên sân thượng gió mát lộng , ngắm chú chim yêu quý của mình bay lượn mới tuyệt làm sao :) Đeo cho chú ta cặp chuông đi vin sẽ hay lắm dấy :)

Chà .. Tuyệt ! cảm giác đứng trên sân thượng gió mát lộng , ngắm chú chim yêu quý của mình bay lượn mới tuyệt làm sao :) Đeo cho chú ta cặp chuông đi vin sẽ hay lắm dấy :)

Mình nhắc nhỏ A/E theo ý của mình nhé ! ko nên đứng trên sân thượng nhà mình thả chim bay tự do, vì nếu chim bay tự do từ sân thượng, lỡ như trong quá trình bay tự do em nó địa thấy con mồi dưới đất và nhào xuống chụp thì.......... ko biết kiếm nó ở đâu đâu . Tốt nhất nên bắt đầu thả tự do từ dưới đất .

bác ních vs bác rap ơi v2t cho chim ăn cút xay bằng ngón tay cứ quẹt miếng trên đầu ngón tay cái cho ăn ...dc vài bữa h nó nhìn ngón tay cũa v2t mà =(( ..vậy tốt ko hay sao ....cứ đưa tay dù ko thịt cũng lấy mỏ ngậm ngón tay cũa v2t

Chúc mừng bác có chim đẹp quá, Chúc bác sớm có clip săn để anh em thưởng thức

Cho thịt lên tay trái có găng để chú ta quen , dừng để nó thấy tay phải cầm thức ăn :) trước chú merlin của mình cứ thấy tay phải là nó hau háu nhìn vì toàn rút thức ăn trong túi đeo bên hông ra hehe sau phải quay lưng che khi rút thức ăn ra . chăm dùng tay phải vuốt ve nó như gãi cổ , vuốt đuôi ... sau nó không tưởng thức ăn nữa đâu :D

hehehe h đưa tay vào ko có thức ăn nó cũng ngậm tay mới đau chứ

quá PRo, ngưong mộ lắm

Mình nhắc nhỏ A/E theo ý của mình nhé ! ko nên đứng trên sân thượng nhà mình thả chim bay tự do, vì nếu chim bay tự do từ sân thượng, lỡ như trong quá trình bay tự do em nó địa thấy con mồi dưới đất và nhào xuống chụp thì.......... ko biết kiếm nó ở đâu đâu . Tốt nhất nên bắt đầu thả tự do từ dưới đất .

Bác Nick đừng lo,Thời điểm mình cho nó bay tự do cũng là lúc mình cho nó ăn mồi mà,nó ko sao lãng đâu.Làm đúng thì đc thịt,if not---->hungry.Chú chim nhà vinc cũng đã đi bụi 1 lần rồi,và đến chiều nó đói quá phải tự săn 1 con chuột:D,có lẽ bản năng sinh tồn là vậy.Cái mà vinc muốn nói là sự tin tưởng lẫn nhau,mình tin nó ko bay mất,nó tin mình ko giành mồi của nó.Nếu các bác ko tin con chim của mình---->đừng thả bay tự do(p/s:với điều kiện phải huấn luyện bài gọi chym cho perfect nha)

Sướng thế ! mời thần điêu - đại hiệp post cho anh em chút kinh nghiệm

Chào bạn,vinc cũng ko có kinh nghiệm ji đâu.Nếu bác thích thế cứ huấn luyện e nó từ nhỏ bài bay về tay khi gọi thật nhanh thì lúc free flight sẽ đơn giản thôi.Cái chính là mình và nó hiểu nhau.Ae trong FC hãy cố gắng hiểu con chim của mình nhé.Tụi nó không ngu đâu:D

hix. tuyệt thật chúc mừng bác đã huấn luyện được 1 chú chim hay. Mai em phải cất hết chim đi chứ treo ở ngoài mà bác thả em này bay qua thi chết. [-(

hix. tuyệt thật chúc mừng bác đã huấn luyện được 1 chú chim hay. Mai em phải cất hết chim đi chứ treo ở ngoài mà bác thả em này bay qua thi chết. [-(

câu này của bác chuẩn ko cần chỉnh :)):))

cho em xin phép hỏi anh vinc là chim anh dc mấy tuổi rùi ạ .... chim em dc hơn 2 tháng tuổi mà nó vẫn k thân em , em cho ăn hằng ngày mà khi em vuốt ve chú nó vẫn la in ỏi :( .... em huýt sáo mỗi khi nó ăn mà nó vẫn k bay lên tay em :(

cho em xin phép hỏi anh vinc là chim anh dc mấy tuổi rùi ạ .... chim em dc hơn 2 tháng tuổi mà nó vẫn k thân em , em cho ăn hằng ngày mà khi em vuốt ve chú nó vẫn la in ỏi :( .... em huýt sáo mỗi khi nó ăn mà nó vẫn k bay lên tay em :(
chim của anh vào thời điểm bay tự do là khoảng 5 tháng tuổi,giống này nó la suốt à,đói hay no cũng la cả,cũng chính vì vậy mà loài này nhiều người thích mà không dám nuôi nó,đầu tiên phải để cho nó đói,sau đó để thức ăn ở trên găng ở cự ly khoảng 1m rưỡi cho nó bay qua ăn,không ăn thì cất đi,10 phút sau quay lại.(việc này giúp vẫn huấn luyện dc nó mà không cần bỏ đói).E up ít hình để anh biết nó đang thời kỳ nào:)

lam ơn chỉ dùm em cách day nó đi mấy anh ơi em dậy nó không nghe gì hết đó@-)

a findacc viết 1 bài cũng khá đầy đủ và hay mà ko ai chịu đọc .Buồn nhỉ!

đây hình em nó nè anh coi dùm em bây lơn đây huấn luyện được chưa vậy .Cho em hỏi chim có uống nước không vậy bỏ đói một ngay co sao không
hình chim của em nè

bây lớn đây huấn luyện nó được chưa anh cỡ này la mấy thang rồi ?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên