Giúp mình chim tập bay

Ðề: Giúp mình chim tập bay

Bác titaioi mình hỏi giá chú Harris hawk rồi, ý lộn mà là nhà thằng anh bên Cali hỏi mới đúng chú Harri's chim nan ra lông ống bán ra tính theo Việt Nam đồng là 20tr với chim trống và 25tr với chim mái, tiền vận chuyển máy bay thì tuy theo hảng hàng không nào quy định khác nhau không chính xác được, nhưng tiếc ghê phải có chứng chỉ của trung tâm công nhận mình là một falconer mới bán hix hix. Con Sói bầu trời này không biết năm mơ có được không ^^

nếu bạn mua bên anh thì ko cần giấy tờ gì cả

sao bạn ko nuôi con khác mà là haris

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bác titaioi mình hỏi giá chú Harris hawk rồi, ý lộn mà là nhà thằng anh bên Cali hỏi mới đúng chú Harri's chim nan ra lông ống bán ra tính theo Việt Nam đồng là 20tr với chim trống và 25tr với chim mái, tiền vận chuyển máy bay thì tuy theo hảng hàng không nào quy định khác nhau không chính xác được, nhưng tiếc ghê phải có chứng chỉ của trung tâm công nhận mình là một falconer mới bán hix hix. Con Sói bầu trời này không biết năm mơ có được không ^^

20 chai à. ở đâu bán vậy, mà con này có thực sự xứng đáng với giá đó ko. e hỏi thôi chứ ko có ý gì đâu.

20 chai à. ở đâu bán vậy, mà con này có thực sự xứng đáng với giá đó ko. e hỏi thôi chứ ko có ý gì đâu.

20tr Việt Nam đồng quy ra tiền Mỹ đâu đáng là bao bạn, tại tiền mình nhỏ thôi. Với lại chú Sói bầu trời này nêu tính ra muôn được vẫn xứng đáng, Harri's gọi là Diều hâu Harri's hay chim ưng Harri's được mệnh danh là Sói bầu trời với tính năng sẳn sàng săn theo bầy không như loài khác đơn độc, Harri's được coi là con chim có tính ôn hòa, và được đánh giá cao là con chim thông minh nhất đối với các falconer nước ngoài, là con chim mà không nhất thiết phải đội mũ trùm vì luôn bình tỉnh ở mọi lúc đông người, Học hỏi khỏi bàn nha Harri's là một sát thủ nổi tiếng đi cùng với Peregrine và Bắc goshawk, red taild kite 4 con chim ưng lớn hùng mạnh nha, mà Giá peregrine ở nước ngoài cũng vậy thôi tại Việt Nam tiền nhỏ nên may thang buôn nói giá 7trieu voi peregrine vay cung la rẻ rồi mà...nguoc ngoai fai co chung tri moi ban chim hazzz.

nếu bạn mua bên anh thì ko cần giấy tờ gì cả

Ủa bên Anh không cần chừng chỉ của một falconer hả bác titaioi sướng thế, nhưng không có người thân bên Anh =(( tiếc quá...không hiểu sao mình nhìn mặt con Harri's thấy dễ mến sao, nên thích nó thôi. Phải nước mình có giống này thì sướng mắt rôi.

hủm, harris đi theo bầy mà h mình nui có 1 mình. tội nó ko ta,??

hủm, harris đi theo bầy mà h mình nui có 1 mình. tội nó ko ta,??

Không đâu, Harris là con chim thích nghi nhanh mọi nơi từ xứ lạnh đến xa mạc nắng rắc đầu thích nghi được, harris thường nuôi 1 hoặc 2 con không sao cả, thích nghi tốt trong thành thì lẫn hoang mạc. Nhưng do tính hòa đồng nên Harris có thể săn đơn độc và có thể gia nhập bất tư gia đình nào khác nên việc nuôi 1 con không vấn đề gì.

20tr Việt Nam đồng quy ra tiền Mỹ đâu đáng là bao bạn, tại tiền mình nhỏ thôi. Với lại chú Sói bầu trời này nêu tính ra muôn được vẫn xứng đáng, Harri's gọi là Diều hâu Harri's hay chim ưng Harri's được mệnh danh là Sói bầu trời với tính năng sẳn sàng săn theo bầy không như loài khác đơn độc, Harri's được coi là con chim có tính ôn hòa, và được đánh giá cao là con chim thông minh nhất đối với các falconer nước ngoài, là con chim mà không nhất thiết phải đội mũ trùm vì luôn bình tỉnh ở mọi lúc đông người, Học hỏi khỏi bàn nha Harri's là một sát thủ nổi tiếng đi cùng với Peregrine và Bắc goshawk, red taild kite 4 con chim ưng lớn hùng mạnh nha, mà Giá peregrine ở nước ngoài cũng vậy thôi tại Việt Nam tiền nhỏ nên may thang buôn nói giá 7trieu voi peregrine vay cung la rẻ rồi mà...nguoc ngoai fai co chung tri moi ban chim hazzz.

Nghe chừng bác Ki gạch đít O pro quá. Chắc là 1 đại gia trong giới chơi chim. Em là nông dân chân đất nên chưa dám nghĩ tới những chú chim tầm trên 1 triệu huống chi những chú chim như vậy. Phục bác quá!!!

Tặng anh em F.C vài tấm hình của loài Harris' Hawk (Parabuteo unicinctus) Họ :Accipitridae -- Bộ :Falconiformes

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Bộ :Falconiformes - Họ :Accipitridae - tênKH :parabuteo unicinctus - Tên gọi :loài Harris' Hawk
THÂN MẾN

Nghe chừng bác Ki gạch đít O pro quá. Chắc là 1 đại gia trong giới chơi chim. Em là nông dân chân đất nên chưa dám nghĩ tới những chú chim tầm trên 1 triệu huống chi những chú chim như vậy. Phục bác quá!!!

Ý minh ko phải vậy bác à, ý mình là 20tr đối với mình rất đắc, nhưng số tiền này ở bên Mỹ thì không có đắc nhưng minh đó mà, hiểu lầm ý minh rồi nha. Mà nước ngoài dùng harri's hawk trong việc săn thỏ nên con chim rất hữu ích, còn peregrine nổi tiếng săn chim và gia cầm thôi....mỗi loài có cái hay riêng còn Bắc goshawk ó ngõng là loài săn cả chim và thỏ. Mình biết giá là do con Bác mình ở bên cali vào chổ nuôi chim ưng tham quan hỏi giá thôi. Còn bác titaioi noi bên Anh không cần giấy phép nuôi chim nhưng bên đó minh ko có người thân =((.

nó rao bán đầy mình hỏi có ship qua vn ko nó nói hỏi lai hải quan của các hãng mà máy bay quá cảnh vơi lại ở mình có cho nhập hay ko?=> po tay

KAKAKA po tay thiệt, ma minh chưa chim ngưỡi peregrine cua bac nha

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên