Giúp mình chim tập bay

Ðề: Giúp mình chim tập bay

huhu ngày hum nay em cho ăn cổ ga` chỉ ăn chút xíu + chút xíu men tiêu hóa cả ngày vẫn hoạt bát chạy đi chạy lại mà 1h trc em thăm nó thấy nằm trong ổ em vuốt ve no ngủ như mọi hum ai ngờ nó ngủ ko bao giờ tỉnh lại nữa huhu

Có rất nhiều bài viết nói về dinh dưỡng . (ăn cút là tốt nhất) Đi cho ăn cổ gà làm ko pít....để chym chết rồi lên đây khóc lóc
Đáng trách quá đi .

mình mới đc cho 1 con chim hồi tối hôm qua nghe đàn anh đàn chị trong 4um thì là dòng crested goshawk ....nó chưa mọc lông...vì trời tối nên ko thể mua đc chim cút hay chim sẻ nên mình cho ăn tạm thịt bò .... đến sáng ra mình thấy trong lồng nó nôn ra.....ko biết nó bị sao sáng nay e sẽ đi mua chim cút say cho nó ăn mong là hết nôn.....cầu mong quá....mong ace giúp đỡ....cảm ơn rất nhiều....

Buồi tối mà củng có người bán chym nữa hã bạn ?? ở đâu thế ?
Chym bạn nếu tầm trên 10 ngày tuổi thì cắt nhỏ cút dính lun xương cho nó ăn ,xay làm gì .Ở ngoài thiên nhiên chym mẹ đâu biết mua máy xay ,xay thịt cho chym non đâu hihi
Chúc chym bạn mau lớn .

Chym bạn nếu tầm trên 10 ngày tuổi thì cắt nhỏ cút dính lun xương cho nó ăn ,xay làm gì .Ở ngoài thiên nhiên chym mẹ đâu biết mua máy xay ,xay thịt cho chym non đâu hihi
Chúc chym bạn mau lớn .

Cậu nói hợp lý.

Cùng quang điểm, vì là chim săn mồi nên chỉ cần cắt nhỏ ra thôi, với lại tập cho chim ăn thế dễ sau này, nêu không cứ mồi lớn tí là nôn ra

hi. vậy e là người may mắn, tuy mua nhầm chim cắt nhưng ít ra nó vẫn sống sót.

Bác nói chim cắt là chim cắt gì nhỉ? chim cắt là thuộc giồng Falco như cắt lớn peregrine, gyrfalcon, kestrel, merlin...còn mấy con Bồ cắt mày trắng Sparrowhawk hay là shikra, crested goshawk, bắc goshawk.v.v..là giồng Accipter ưng thực thụ hay gọi tru-hawk loài tiêu hóa nhanh dễ hoản loạn. Còn diêu trăng mắt đỏ, hay black kite gì gì đó là diêu hâu giồng buteo dễ huấn luyện. Thế cắt của bác chắt giồng ưng hả?

Chúc chym bạn mau lớn .

nếu mình làm siêng mình xay ra được ko bạn!

nếu mình làm siêng mình xay ra được ko bạn!

Bác nuôi cả trục con rồi kinh nghiệm rồi mà hỏi anh em nữa, trọc quê hả bác. Tại vì cho ăn miếng nhỏ tốt hơn xây thôi như thế tập cho chim dễ ăn sau này, còn chim non quá thì phải xây rồi.

Bác nuôi cả trục con rồi kinh nghiệm rồi mà hỏi anh em nữa, trọc quê hả bác. Tại vì cho ăn miếng nhỏ tốt hơn xây thôi như thế tập cho chim dễ ăn sau này, còn chim non quá thì phải xây rồi.

mình ko chọc quê ai hết bạn ah mà sao bạn biết mình nưôi cả chục con? ?/?/?/??
đó là mình nói thật

Bác nói chim cắt là chim cắt gì nhỉ? chim cắt là thuộc giồng Falco như cắt lớn peregrine, gyrfalcon, kestrel, merlin...còn mấy con Bồ cắt mày trắng Sparrowhawk hay là shikra, crested goshawk, bắc goshawk.v.v..là giồng Accipter ưng thực thụ hay gọi tru-hawk loài tiêu hóa nhanh dễ hoản loạn. Còn diêu trăng mắt đỏ, hay black kite gì gì đó là diêu hâu giồng buteo dễ huấn luyện. Thế cắt của bác chắt giồng ưng hả?

shrika đó anh. e bị đóng tiền ngu con đó : 600k.:-??:-??. coi như ngu phí.
nhưng nui cũng thích lắm. hihihi

Mình nói như vậy nè "Chym bạn nếu tầm trên 10 ngày tuổi thì cắt nhỏ cút dính lun xương cho nó ăn "

mình ko chọc quê ai hết bạn ah mà sao bạn biết mình nưôi cả chục con? ?/?/?/??
đó là mình nói thật

Bác co nuôi con osper phải không ứng biển đó ó điên hehehe, nhin bắt cá thích nhỉ. thì mình nói đùa thôi ^^

muon no bay douc thi dung o tren cao tha xuong thi no k bay douc cung se bay douc

Muốn dạy chim tập bay thì cả người và chim leo lên tầng 12 của chung cư, đặt con chim xuống cho nó quan sát bạn và bạn làm mẫu trước cho nó học bay theo... Chú ý là chỉ cần làm mẫu 1 lần là quá đủ !!

Muốn dạy chim tập bay thì cả người và chim leo lên tầng 12 của chung cư, đặt con chim xuống cho nó quan sát bạn và bạn làm mẫu trước cho nó học bay theo... Chú ý là chỉ cần làm mẫu 1 lần là quá đủ !!

kakakaka bác tưởng bác là badman hả kakaka bay xuống siro đỏ chảy đầy đường

Bác co nuôi con osper phải không ứng biển đó ó điên hehehe, nhin bắt cá thích nhỉ. thì mình nói đùa thôi ^^
uh mình có nuôi đó bạn nó đi săn cá đã lắm đó bạn chắc bạn chưa bao giờ được thưởng thức cảnh đó nhỉ mà ten nó bạn còn viết sai thì làm sao mà biết để thưởng thức heheheheh đùa thôi(osprey nha bạn chứ ko phải osper) đùa thôi! hehehehheheh

mình huấn luyện xong rồi tặng nó cho người ta rồi phải còn cho bạn thưởng thức

uh mình có nuôi đó bạn nó đi săn cá đã lắm đó bạn chắc bạn chưa bao giờ được thưởng thức cảnh đó nhỉ mà ten nó bạn còn viết sai thì làm sao mà biết để thưởng thức heheheheh đùa thôi(osprey nha bạn chứ ko phải osper) đùa thôi! hehehehheheh

ưhm mình tệ tiếng anh mà, với lại chi nhớ os os j j đó nên đánh đại hehehe, nhưng đứng là ưng biển hay ó điên mà ^^ con này cánh dài ghê nhìn hung dũng nè.

mình huấn luyện xong rồi tặng nó cho người ta rồi phải còn cho bạn thưởng thức

Bác titaioi mình hỏi giá chú Harris hawk rồi, ý lộn mà là nhà thằng anh bên Cali hỏi mới đúng chú Harri's chim nan ra lông ống bán ra tính theo Việt Nam đồng là 20tr với chim trống và 25tr với chim mái, tiền vận chuyển máy bay thì tuy theo hảng hàng không nào quy định khác nhau không chính xác được, nhưng tiếc ghê phải có chứng chỉ của trung tâm công nhận mình là một falconer mới bán hix hix. Con Sói bầu trời này không biết năm mơ có được không ^^

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên