Làm sao để bịt mồm con chim của e được

ToanThanh

Thành Viên
Điểm
8
Từ khi rước thêm con má lở về là con 2 mùa của mình hot nhiều hẳn lên , từ sáng sớm cho đến nữa đêm 12h 1h vẫn cứ hot không lần nào nghỉ , thiệt sự cảm thấy hứng thú nhưng buổi trưa nhà có người già mà hot ỉnh ỏi vậy ai ngủ được , dù đã tủ áo lồng rồi nhưng vẫn k ăn thua , các cao nhân nào có ý hay nào k chỉ mình với

Tủ áo lồng cả 2 con để vào chỗ tối thử xem sao bàc

Tủ áo lồng cả 2 con để vào chỗ tối thử xem sao bac
Đê mình thử xem sao , mà mình hỏi bác cái này là sáng ông hàng xóm ép sát lồng con chim 1 mùa của ổng vào chim mình mà sao chim ngta lại xoè cánh hot mà chim mình chỉ biết đứng im hot trả thôi , k lẻ chim mình k biết chơi cánh hay sao nhỉ

Chơi cánh hay không, xoè hay không là do tố chất con chi cụ ạ vì thế mà chim xoè mới đắt hơn chim thường

Chơi cánh hay không, xoè hay không là do tố chất con chi cụ ạ vì thế mà chim xoè mới đắt hơn chim thương
Thê k lẻ mình mua trúng con chim k biết chơi cánh rồi , nếu vậy thì nản quá nhỉ , bọn này sao mà cho đi trường đc , để ở nhà hot vui quá

Không sao cụ ạ đi trường thì tính độ lì củ chim cành hay đuôi chỉ tính điểm cộng thôi

Không sao cụ ạ đi trường thì tính độ lì củ chim cành hay đuôi chỉ tính điểm cộng thôi
Nhưng mình lại rất thích những chú chim xoè cánh , nhìn uy lắm , mà nếu tố chất chim mình k chơi cánh cũng k sao , miễn thích là nuôi chơi à , cảm ơn bác nhé

Bó tay với cụ này.cả ngàn người chơi chim trông mỏi mắt hy vong chim mình hót mà không được.cụ muốn bịt mồm thì tối tủ áo lồng dày dày tí cho vào chỗ tối hoặc tắt điện.chắc nó thấy sáng nên mới hót đó.muốn chim xòe thì cụ rình rập lúc nào ông kia vắng nhà sang đổi con chim của ổng vào lồng con mình(đổi chim không đổi lồng nhé).tiện tay đổ nước cám cho vung vãi dưới đất bẻ một hai cây nan rồi đặt lồng đó xuống đất luôn.lí do chim bị rớt lồng nên hoảng không xòe nữa hoặc vác cục tiền bọc rượu bọc mồi bảo ổng chia lại là xong.có ngay chim xòe nhé

Bó tay với cụ này.cả ngàn người chơi chim trông mỏi mắt hy vong chim mình hót mà không được.cụ muốn bịt mồm thì tối tủ áo lồng dày dày tí cho vào chỗ tối hoặc tắt điện.chắc nó thấy sáng nên mới hót đó.muốn chim xòe thì cụ rình rập lúc nào ông kia vắng nhà sang đổi con chim của ổng vào lồng con mình(đổi chim không đổi lồng nhé).tiện tay đổ nước cám cho vung vãi dưới đất bẻ một hai cây nan rồi đặt lồng đó xuống đất luôn.lí do chim bị rớt lồng nên hoảng không xòe nữa hoặc vác cục tiền bọc rượu bọc mồi bảo ổng chia lại là xong.có ngay chim xòe nhẹ
Tai ông bà già lớn tuổi nói hot quá k ngủ đc , cách của chú mà bị phát hiện chắc ăn đòn với từ mặt hàng xóm với nhau luôn quá , haha

Cụ phải có tí máu liều và chút khéo tay là xong.không thì có phương án hai đấy ạ.mang cục tiền qua.chim muốn bịt mồm thì kẹp gần hai con lại.hót chán chê quen mặt cũng sẽ im nhưng hơi nguy hiểm vì dễ bễ chim.con nào hơn cơ đè luôn con kia.tốt nhất trùm cho tối lại cụ nhé.chả con chim nào đi hót đêm cả,chúc cụ thành công với vấn đề nan giải này

nếu ông hàng xóm là dấn amater thì qua tỉ tê đổi con mi thuộc lấy con bổi nỡ người mới chơi chim thích chim dạn hơn là nết chơi con chim ha ha ha gạ đổi bù thêm cái gì nữa

Cụ phải có tí máu liều và chút khéo tay là xong.không thì có phương án hai đấy ạ.mang cục tiền qua.chim muốn bịt mồm thì kẹp gần hai con lại.hót chán chê quen mặt cũng sẽ im nhưng hơi nguy hiểm vì dễ bễ chim.con nào hơn cơ đè luôn con kia.tốt nhất trùm cho tối lại cụ nhé.chả con chim nào đi hót đêm cả,chúc cụ thành công với vấn đề nan giải nay
Noi bac k tin chứ 12h 1h nó vẫn còn hot , tối mình để đèn đến sáng vì mỗi lần tắt đèn là y rằng bay loạn xạ

nếu ông hàng xóm là dấn amater thì qua tỉ tê đổi con mi thuộc lấy con bổi nỡ người mới chơi chim thích chim dạn hơn là nết chơi con chim ha ha ha gạ đổi bù thêm cái gì nửa
Ong đó chỉ thích chào mào thôi mà chim cưng của ổng chắc k đổi đâu , thôi thì mình mua má trắng má lở vè nuôi lên cũng đựơc , hehhe

Sáng mới bắt con má lở nhốt lồng riêng , đứng nhìn 20p mới chịu sổ giọng ra 4 âm , như vậy chắc là trống nhỉ ae

mua bổ chứ ma lỡ làm gì ???? mà chào mào nuôi mái làm gì hả cụ ?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên