Làm sao để bịt mồm con chim của e được

Noi bac k tin chứ 12h 1h nó vẫn còn hot , tối mình để đèn đến sáng vì mỗi lần tắt đèn là y rằng bay loạn xạ
chim em cũng vậy bác ạ.bữa trước để đèn thì ngủ trên cầu nhưng không nhắm mắt vì không phủ áo mà.tắt đèn phãt nhảy loạn bám lồng mà ngủ.phải soi đèn bin cho nhảy xuống cầu tắt đèn bin lại nhảy.sau này cho đi ngủ sớm phủ áo lồng,chập choạng tối khi nó ngủ rồi mình mới bật điện lên hai ba lần là hết à.cụ thử xem đi.dám bão đảm luôn

Nhầm hi hi hi, chim má lỡ có học nết chơi đó cụ chịu khó dãi cho em nó hoàn thiện phong cách

chim em cũng vậy bác ạ.bữa trước để đèn thì ngủ trên cầu nhưng không nhắm mắt vì không phủ áo mà.tắt đèn phãt nhảy loạn bám lồng mà ngủ.phải soi đèn bin cho nhảy xuống cầu tắt đèn bin lại nhảy.sau này cho đi ngủ sớm phủ áo lồng,chập choạng tối khi nó ngủ rồi mình mới bật điện lên hai ba lần là hết à.cụ thử xem đi.dám bão đảm luon
Ok mình sẽ thử theo cách này của bạn chỉ thử , cảm ơn , hêh[/QUOTE]

Nhầm hi hi hi, chim má lỡ có học nết chơi đó cụ chịu khó dãi cho em nó hoàn thiện phong cach
Trc tiên mình phải thuần e nó đã , chưa gần tới lồng đã bay tung đít rồi , thuần bọn này chắc bèo lắm cũng phải 1 , 2 năm , hix

Làm gì đến 2 năm cứ qua 1 mùa lông là chum tương đối thuần rồi cụ ạ

Làm gì đến 2 năm cứ qua 1 mùa lông là chum tương đối thuần rồi cụ a
Vậy na , mà đọc được là nuôi bọn má trắng , má lỡ này phải có chim thầy thật hay thì mới có triển vọng , nhà có mỗi 1 con cùi cùi thôi , thầy tào lao sau này bọn nhóc cũng tào lao theo quá , hahha

Chịu khó đợt dã thì má trắng cũ học được cái hay của chim ngoài miễn là chim có tố chất thì không lo

Sáng nay mới bắt 1e má đỏ bổi , tướng tá bự con , mào dựng cao , hình như mào lân , mà bị mất 1 móng chân cái ( cái này chắc k quan trọng miễn sao đẹp là ok nhỉ ) mà sáng giờ k chịu bọng , cứ qýt , quýt quýt quýt , khả năng cao là trúng mái , chắc nuôi cỡ 1 tuần k chịu bọng là phóng sinh luôn @@

Gẵy móng theo em cũng chả sao.bổi mới về quýt quýt đã mau mỏ rồi một tuần vẫn quýt quýt thì không thể phán chim mái được.phải cả tháng nó mới sỗ thật sự(đấy là con mau mỏ).dư lồng có em mái đẹp thế dử lại cụ ạ phóng sinh phí tiền mái có nhiều chứa năng lắm nhé.như là nuôi đẻ kích trống v.v.v.má trắng hơi dạn tí chịu kêu là mang đi trường được.để xa cho em nó học giọng,ép giọng cách này tỉ lệ thành công cao

Gẵy móng theo em cũng chả sao.bổi mới về quýt quýt đã mau mỏ rồi một tuần vẫn quýt quýt thì không thể phán chim mái được.phải cả tháng nó mới sỗ thật sự(đấy là con mau mỏ).dư lồng có em mái đẹp thế dử lại cụ ạ phóng sinh phí tiền mái có nhiều chứa năng lắm nhé.như là nuôi đẻ kích trống v.v.v.má trắng hơi dạn tí chịu kêu là mang đi trường được.để xa cho em nó học giọng,ép giọng cách này tỉ lệ thành công câo
Cam ơn bác đã giải thích nhé , má lở mình mang về là sổ bọng ngay sao con này k chịu mở mồm nhưng mình rất kết tướng tá và mào của e này , nếu là trống thì quá là may mắn luôn mà xui thì mái là phóng sinh thôi chứ nhà chật hẹp chỉ nuôi đc chim trống thôi , hehe

Nhà chàu ở sài gòn cứ thẻ nó gần sân bay là nó theo máy bay vào đến sài gòn thôi ha ha ha ha

Nhớ dặn kĩ càng không nó mệt quá chui vào động cơ máy bay ngủ thì toi cụ nhé hihi

Các phương pháp trên cũng hữu hiệu - chém vậy nghiêng ngả cả rồi .... như nếu cụ thực sự muốn nó ko và ít hót thì tui hiến cho một kế tuyệt chiêu ... cụ kiếm thêm 1 em nữa - nhốt cả 3 em vào lồng tập trung ( nhớ là phải nhốt cả 3 em vào ) - nhốt 2 em vào chung lồng ( Trống và đực ) là die ngay ... đảm bảo với cụ là ... bịt được mỏ em chim đó ngay >

Kế này vẫn chưa triệt để cụ duongrau ạ.như cụ minhkhoi nói ấy.làm lọ 502 rồi đọc kĩ cách sử dụng.bảo đảm hết.không hết cứ đổ lổi cho cụ minhkhoi đi hihi

Thôi thì em xin hiến bác cao kjến này,nhà bác ở đâu đóng hộp gửi về cho em ,em nuôi cho chim hót to mấy em cũng khoái

nhận dạy mấy cao thủ cho em hỏi cm của em mua dc 1 tuan roi chủ chim bảo trong . ve thì nghe em no so dc 6.7 am nhưng ám thì em vào từ lúc mua toi h . những nó ko chịu an . Em dùng chuoi cắt làm đôi rắt cám lên nó củng có an cám nhưng hòi chiều này em lay chuoi ra thì no nhịn chứ ko ăn cám h em ko pit làm s nua. nó siêng miệng lắm. nhảy nhẹ chú ko tung. day là lần đ.tien e nguoi chào mào ạ. nó hót như này .wit.wit.wiu. quì wit wiu quì. lien tục tu trua den chiu . roi no kon kieu cái tieng rút.rrrrrrr nó chứ kéo ra như thế ko biết có phải chim trống ko nua. tách dài và dày. sau mào thì củng có mấy cọnng lổng nhỏ như tóc nó vay. những luoi thì ko có đốm đèn . mong các bác góp ý dùm em xem em có nên thuan no ko ạ than các bác truoc

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên