Làm sao để bịt mồm con chim của e được

nhận dạy mấy cao thủ cho em hỏi cm của em mua dc 1 tuan roi chủ chim bảo trong . ve thì nghe em no so dc 6.7 am nhưng ám thì em vào từ lúc mua toi h . những nó ko chịu an . Em dùng chuoi cắt làm đôi rắt cám lên nó củng có an cám nhưng hòi chiều này em lay chuoi ra thì no nhịn chứ ko ăn cám h em ko pit làm s nua. nó siêng miệng lắm. nhảy nhẹ chú ko tung. day là lần đ.tien e nguoi chào mào ạ. nó hót như này .wit.wit.wiu. quì wit wiu quì. lien tục tu trua den chiu . roi no kon kieu cái tieng rút.rrrrrrr nó chứ kéo ra như thế ko biết có phải chim trống ko nua. tách dài và dày. sau mào thì củng có mấy cọnng lổng nhỏ như tóc nó vay. những luoi thì ko có đốm đèn . mong các bác góp ý dùm em xem em có nên thuan no ko ạ than các bác truoc
bạn chú post bài đúng box hộ mình nha bạn sang box chào mào đăng bài mình sẻ hỗ trợ

Từ khi rước thêm con má lở về là con 2 mùa của mình hot nhiều hẳn lên , từ sáng sớm cho đến nữa đêm 12h 1h vẫn cứ hot không lần nào nghỉ , thiệt sự cảm thấy hứng thú nhưng buổi trưa nhà có người già mà hot ỉnh ỏi vậy ai ngủ được , dù đã tủ áo lồng rồi nhưng vẫn k ăn thua , các cao nhân nào có ý hay nào k chỉ mình với
Tủ áo lồng để vào chỗ tối ít âm thanh, ở thành phố như mình thì tủ áo lồng rồi cho vào gầm chạn có các hộc đóng kín cửa lại đảm bảo ko hót mấy. Chào mào mình cũng từ sáng đến tối mấy con liền. Cứ treo ra là phang. Còn nếu không có chỗ thì buộc bác pải làm cái avi to thả nó vào đấy cũng ít hót hơn.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên