Làm sao để phân biệt CM on với Bông lau non

manhtungtnhp88

Thành Viên
Điểm
16
Ðề: Làm sao để phân biệt CM on với Bông lau non

nếu chào mào mà đã mọc lông rồi thì còn biết được chứ chưa mọc thì làm sao biết.
nếu mọc lông rồi thì bạn xem xem con nào lông đầu đen xì thì là bông lau con nào màu hơi nâu là chào mào sừng (mũ ). cốt nhất là tìm mua chỗ quen ấy,

nếu chào mào mà đã mọc lông rồi thì còn biết được chứ chưa mọc thì làm sao biết.
nếu mọc lông rồi thì bạn xem xem con nào lông đầu đen xì thì là bông lau con nào màu hơi nâu là chào mào sừng (mũ ). cốt nhất là tìm mua chỗ quen ấy,
bác nói chuẩn quá. bông lau to hơn chào mào. năm ngoái em bị lừa mất 1 chú. bị trẻ con nó lừa mới đau. may mà 1 tổ mình chỉ bắt 1 con to nhất đàn :3

bác nói chuẩn quá. bông lau to hơn chào mào. năm ngoái em bị lừa mất 1 chú. bị trẻ con nó lừa mới đau. may mà 1 tổ mình chỉ bắt 1 con to nhất đàn :3
hii:)):)):)):)):)):)):)):)):)) mỗi lần đau là 1 lần nhớ 1 lần nhớ là 1 lần ngu :)):)):)):)):)):)):))

Thường thì chim bán ở tiệm đa số đã có lông nên việc phân biệt ko khó lắm. CM mũ thì đầu đen, đít đỏ, lông hơi ánh nâu. Còn bông lau thì ngược lại, thân hơi xám

chào mào bông lau ở quê mình gọi là chào mào trơn, còn chào mào mũ vẫn gọi thế. Phân biệt con này lúc còn nhỏ hơi khó, bông lau con to hơn màu lông sáng hơn, còn chào mào mũ người nhỏ hơn và lông xám hơn.

e thấy chào mào từ bé, bên má nó đã có màu trắng rồi mà
<------ Bổ sung bài viết ------->

Còn đây thì 3 con bên trai bông lau, con bên phải ngoài cùng chào mào

Mỏ nhỏ , lông đầu đen hơn, lông mình tối hơn.ok.CM.Thanks bác

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới