thuần chim bổi vừa độc vừa...ác.

quyvothuong

Thành Viên
Điểm
16
Hôm nay rảnh đi chơi nhà thằng bạn nghe được mấy cách thuần chim kiểu mới, vừa độc lại vừa…ác nữa.nghe qua cũng thấy ghê ghê.
Lúc đầu ,nó mua một con bổi già, nuôi 4 tháng rưỡi không dạn , bực mình , nó bắt con chim ra bẻ gãy chân8-x, rồi tống vào lồng,chăm bẵm thật tốt, bôi thuốc cho khỏi( thuôc zì ko nhớ), lúc đó chim gãy chân, đau quá người đến gần không buồn bay , khoảng hơn 1 tháng sau chim lành chân và thuần luôn, hót hét như thường( không biết chỉ áp dụng được cho con ấy thôi hay cho tất cả), em nghe thế cũng chả giám thử…hì…sợ hỏng chim.
Rồi một con khác , cho vào lồng tắm mà không chịu tắm, tức quá, nó cầm cái gáo xối lấy xối để vào con chim, con chim lạnh quá đứng run run, thằng bạn em cứ ngồi lỳ gần con chim, sau lần ấy con chim dạn hơn 1 tý, thấy hay hay , bạn em cứ dội nước rồi ngồi gần con chim một lúc lâu, sau 2 tháng , nó thuần luôn.
Nếu bác nào thấy hay hay thì cứ thử nhưng em báo trước là có thể có phản ứng phụ ko mong muốn, hoặc con chim có thể dead vì đau hoặc lạnh (nó làm thành công đúng 2 con đầu, còn những con sau đều rơi vào tình trạng bể or chết…híc…thằng bạn em nó ác quá… tội nghiệp mấy em chim).

Ðề: thuần chim bổi vừa độc vừa...ác.

thuần kiểu này song không hỏng cũng chết chim mất

bo tay......................................,,,,,,,,

Thế thà bác cho ra buộc cổ còn nhanh thuần mà ko phải làm đau chim bẻ gãy chân ác quá

em cũng đến bó tay với thằng bạn, nghe xong em chửi nó te tua...

kêu thằng bạn bạn đừng chơi chim nữa :)),k có tính kiên nhẫn sao mà chơi,tôi nghiệp con chim.

Hic! Thế chơi chim làm gì nữa!............................

kiểu này là kiểu nói phét.bẻ gãy chân mà sau 1 thág làh chân và thuần hót hét.bác chém có khi gẫy nốt chân kia

Thuần kiểu này tốt nhất là không nên chơi chim nữa!!!!!!!!!!

thế này thì chơi và nuôi chim làm j nữa ác quá

chào mào bẻ gãy chân mà lành lại được hót hét vô tư àh ??? hài vãi :))

Chân CM nó mỏng như cây tăm , bẻ là gãy luôn sao lành hay vậy bạn. Thuần chim kiểu này chơi chim làm gì

Thuần chim kiểu úc, bể hết chim chứ ở đấy mà thuần =;

Có khi bác bị thằng bạn nó "chém" đấy; làm kiểu đó chim nhìn thấy người có mà sợ chết khiếp, ko thuần nhanh được đâu mà còn hỏng chim.

cái ĐCM thằng chém gió. bẻ gãy chân mà lành lại được thì con lậy cả nhà bố ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

người ta nói:"chim lành da, gà lành xương". chứ e chưa nghe kiểu thuần nào như thế này cả!!! nghe xong đau tim quá.

kiểu này là kiểu nói phét.bẻ gãy chân mà sau 1 thág làh chân và thuần hót hét.bác chém có khi gẫy nốt chân kia
chuẩn không cần chỉnh chém kiểu này nay mai bão cũng về tới đây thôi , AE chơi chim cẩn thận kẻo gió báo quấn mất chim

thiện tai thiện tai :D pó chiếu với bác, ví thử bạn là con chim để người ta bẻ coi sao...

Hôm nọ thằng ấy nọ điện cho mình nó bảo còn con nữa mãi không thuần nên vào một hôm đẹp trời nó bẻ cổ. Sau khi bẻ xong chim thuần đét sờ vào không thèm bay!!;))
Thằng này giỏi thật. Chắc sau này lấy vợ rồi chim của nó không bảo được nó cũng mang ra bẻ cũng nên.

clgt hả chủ thớt chém gió à.......loại người như thế thì chết đi cho rồi tắm táp em ko nói chứ bẻ chân thì mịa.......

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên