vài tấm ảnh mới về BIG nào..:)

Ðề: vài tấm ảnh mới về BIG nào..:)

anh bắt đầu cho ăn cách cử ra rồi đó chứ...sáng 7h30..chiều 5h..tối 10h30 là cố tình tạo cảm giác cho BIG đói để tập ăn..mà thấy phá là chính...nhưng vẩn phải bỏ thức ăn đầy dủ cho BIG phá..=))..sợ BIG ko có cái ăn tội..mà thấy toàn phá..bó tay thật..=)),,đúng là chăm sóc như con trai lúc bé..có cực nhưng cũng thấy vui..mỗi lần kêu BIG chạy lạch bạch thấy thương ghê...và thã chơi trong nhà cũng bắt đầu cắn phá...:=))..

Qua làm bạn dzớj ku Quậy nhà em đc :)) cho đồ ăn , cáj gj` cg~ nhăm nhăm tí tí rùj phá là chủ yếu , nhưng rjêng nho mỹ , nho xanh và cherry thj` ăn hết bỏ vỏ thuj :D

anh Vũ wa topic : http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=53052 tham gja chém gjó và xem thôg tjn off nha ^^

BIG vẫn chưa ăn được thức ăn gì,anh thấy toàn bán phá là chính..:=)..BIG wa làm bạn voi Ku Quậy nhà em chắc chịu ko nổi 2 đứa đâu..:=))

BIG vẫn chưa ăn được thức ăn gì,anh thấy toàn bán phá là chính..:=)..BIG wa làm bạn voi Ku Quậy nhà em chắc chịu ko nổi 2 đứa đâu..:=))

BIG nhà anh và ku Quậy nhà em cho ở cùng mà nhà ko có aj , chắc lúc đj zjà nhà ko còn là nhà nữa =))=))=))

giờ anh có thể cho big ăn thêm những loại trái cây mềm như nho,chuối,trái vãi...vì là trái cây mềm ko cứng có thể big sẽ ko cắn phá,mà trái cây có nhiều vitamin làm cho bé mượt lông.

Cánh tay thật là khẳng khiu :D........................

Cánh tay thật là khẳng khiu :D........................

tuyển lắm mới được thế đó em..:=))..tay khẳng khiu dể thương mà...:=))
<------ Bổ sung bài viết ------->
giờ anh có thể cho big ăn thêm những loại trái cây mềm như nho,chuối,trái vãi...vì là trái cây mềm ko cứng có thể big sẽ ko cắn phá,mà trái cây có nhiều vitamin làm cho bé mượt lông.

cho đồ ăn ko thiếu món nào..từ chuối..dưa hấu..táo mỹ....đủ cả mà phá ko..chẳng thấy ăn món nào..anh bó tay..:(

Ku Quậy nhà e hùj đó bên nhà chủ cũ toàn ăn bắp , sườn nướng + kum ckó là nhjù , nên khj e nuôj e cho ăn tráj cây , hạt kê , maj mực v.v.... no cũg chj~ cắn phá là chủ yếu , nhưg đc vàj lần thj` wen , pé BIG của a còn nhỏ nên chắc cg~ chưa bjk ăn nhjù , vàj lần e nó thử thấy thjx là ăn khí thế lun ák :D mà lựa đồ ăn ngon ăn ko àk :D

anh Vũ bận rộn mất tích mí hum nay ^^! có cần tuyển nhận vjên phụ ko a :D e đag thất nhjệp nè :))

đẹp thế ...............................

Ku Quậy nhà e hùj đó bên nhà chủ cũ toàn ăn bắp , sườn nướng + kum ckó là nhjù , nên khj e nuôj e cho ăn tráj cây , hạt kê , maj mực v.v.... no cũg chj~ cắn phá là chủ yếu , nhưg đc vàj lần thj` wen , pé BIG của a còn nhỏ nên chắc cg~ chưa bjk ăn nhjù , vàj lần e nó thử thấy thjx là ăn khí thế lun ák :D mà lựa đồ ăn ngon ăn ko àk :D

anh Vũ bận rộn mất tích mí hum nay ^^! có cần tuyển nhận vjên phụ ko a :D e đag thất nhjệp nè :))

công việc mấy hôm nay bận rộn nên...ít chém gió..:=))...tuyển phải là nam mới chịu nổi công việc..em liễu yếu đào tơ thế kia...chắc ko thể tuyển rồi/...:=)) nếu có tuyển chắc làm việc khác cơ..ví dụ như làm vú em nè..cho con anh và bé BIG...và.........:=) thì được...này thì chém nè...:=))

công việc mấy hôm nay bận rộn nên...ít chém gió..:=))...tuyển phải là nam mới chịu nổi công việc..em liễu yếu đào tơ thế kia...chắc ko thể tuyển rồi/...:=)) nếu có tuyển chắc làm việc khác cơ..ví dụ như làm vú em nè..cho con anh và bé BIG...và.........:=) thì được...này thì chém nè...:=))

Vú ẻm thì giúp được gì cho anh nà =)) =)).................

em nghi cái chỗ và này là cho anh quá:-"

anh nói chém gió xíu mờ..mấy em nghỉ xa xôi wa..:=))...nói vậy mất công anh nghĩ xa xôi nữa thì khổ...:=))

Anh thấy anh huynhvu có ý tốt tuyển em làm công việc nhẹ nhàng,Em nên tranh thủ chớp lấy cơ hội Trang à. keke.

tớj anh Phong bắt đầu chém gjó em àk =)) =))

Anh tốt nghiệp khóa chém gió rồi, giờ đang cố gắng hoàn thành gió chém bão đây. hi vọng lúc đó diễn đàn không bị banh. =))=))=))=))

K cần gấp vụ tập ăn cho nó anh à , a cứ việc đút nó 3 cử 1 ngày , còn lại cứ để nó cắn phá , từ từ nó nhâm nhi thấy đc thì sẽ cho vào bao tử . và dần dần a cắt cử còn 2 cử 1 ngày nhé , sáng và tối , that's it !

K cần gấp vụ tập ăn cho nó anh à , a cứ việc đút nó 3 cử 1 ngày , còn lại cứ để nó cắn phá , từ từ nó nhâm nhi thấy đc thì sẽ cho vào bao tử . và dần dần a cắt cử còn 2 cử 1 ngày nhé , sáng và tối , that's it !

thanks...anh định làm theo mấy người bán là cắt ngang để BIG tập ăn luôn mà thấy tội nghiệp..nó cắn hạt hướng dương và bắp được rồi mà sao thấy phá chứ chưa chịu ăn...người bán nói cứ ngưng cho ăn 1 -2 bữa là BIG sẽ tự ăn được...mà thấy nó đói tội wa..bỏ cà rót vào củng cắn mà ăn thì chắc rất là ít..bỏ tùm lum hết..hy vọng BIG sẻ tập ăn...và vẩn cho ăn dậm thêm 1 lần /ngày để đủ chất dinh dưởng..

anh Huy Vũ ! ráng chủ nhật tuần sau sắp xếp dẫn BIG đj off nha anh ^^! lần nj` ko anh ko đc vắg mặt đó :)

thanks...anh định làm theo mấy người bán là cắt ngang để BIG tập ăn luôn mà thấy tội nghiệp..nó cắn hạt hướng dương và bắp được rồi mà sao thấy phá chứ chưa chịu ăn...người bán nói cứ ngưng cho ăn 1 -2 bữa là BIG sẽ tự ăn được...mà thấy nó đói tội wa..bỏ cà rót vào củng cắn mà ăn thì chắc rất là ít..bỏ tùm lum hết..hy vọng BIG sẻ tập ăn...và vẩn cho ăn dậm thêm 1 lần /ngày để đủ chất dinh dưởng..

đừng cắt ngang a , làm như thế thì dễ bị accident lắm anh à , vì có nhiều con nó bỏ ăn đến suy nhược , với mấy dòng vẹt ngoại thì mỗi con 1 cá tính , người bán cho a tại vì chưa đụng hàng nhiều nên nghĩ là con nào cũng như con nào , nhưng có con chưa gì đã biết tự ăn k cần đút , có con đút tới 6,7 tháng mới chịu ăn, nhưng mà hiện tại bé big nhà a chỉ cần đút 2 cử thật no là sáng và tối là đủ , còn lạ trong ngày nó đói thì tự tìm gì ăn , còn k thì cũng k mất chất đâu mà lo , với lại , a duy trì chế độ đút 2 lần 1 ngày thì tình cảm giữa chim và chủ sẽ ngày càng gia tăng hơn anh à , 1 con vẹt lúc nhỏ chăm sóc nó vậy mà không quan trọng bằng lúc lớn mà vẫn đc chăm sóc như hồi còn nhỏ , vì lúc lớn nó sẽ cảm nhận đầy đủ tình cảm chủ dành cho mình hơn , và nó sẽ trung thành hơn với a , nếu a nuôi đủ lâu , tình cảm vững chắc thì sẽ không còn ai có thể làm chủ của nó đc nữa , a phải nhớ điều đó , con cùi bắp nhà e là e ráng đút dữ lắm cũng đc chừng 5 tháng là nó tự ăn k thể đút nữa rồi a à , muốn đút thêm mà k đc nữa

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên