Yểng non chuẩn bị lên đường về Thái Nguyên

sonvan_tn

Thành viên Mới
Điểm
1
Hôm thứ 4 vừa rồi mình định gửi về 6 con Yểng non .Đã dặn họ trước 5 hôm .Nhưng mà đi lùng cả mấy xã chuyên có yểng cũng không tìm đc con nào nên đành phải hoãn .Nhưng tới hnay lại ồ ạt bắt và thu gom đc 6 tổ 19 con tất cả .Em đang dự định lấy về 8 con ( 6 con cho cửa hàng chim cảnh đặt và 2 con cho 2 anh dặn từ trước ) .Em sẽ chon trước 8 con trong 19 con đấy .Nên sẽ đảm bảo chọn ra những con chim đực và đẹp cho ae .Từ đầu hè tới bh chưa có đợt nào bắt đc nhiều chim cùng lúc ntn .Nên có thể chọn đc nhiêu con chim to đẹp hơn vì thế ae nào muốn bắt thì điện thoại cho em .Em sẽ để cho quán chim bớt đi .Lứa này nhiều chim đẹp em muốn phuc vụ cho ae trên diễn đàn hơn .Dự định sáng Cn chim sẽ về tới Thái Nguyên .Em sẽ để ở nhà trong 2 ngày tới thứ 3 ae lấy đc con nào thì lấy còn đâu em sẽ nhập lại cho quán chim vì em hẹn vs quán chim t3 sẽ giao chim cho họ .Ai quan tâm thì gọi cho em .0972154222 .Nhân đây em cũng muốn xin lại số một anh ở Phú Thọ htrước gọi đặt chim lần này .Em quên lưu nên không còn số .Nếu anh có đọc toppic này thì nhắn lại cho em nhé .;););););););)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Yểng non chuẩn bị lên đường về Thái Nguyên

up cho em :D mà em post anh chú yểng ở nhà đi cho anh em xem với

Thằng em cho anh hỏi tí, hôm trước mới xúc 1 em yểng nữa nhưng em này hàng họ nuôi cũng tầm hơn tháng rồi, tự ăn cám ướt được rồi, ở hàng họ bón cho nó thì nó há miệng đòi ăn mà về nhà thì miệng ko chịu há chỉ hét suốt ngày là sao? anh mới lấy về được 2 ngày. Nó tự ăn hơi ít nên xót em nó quá.

Thằng em cho anh hỏi tí, hôm trước mới xúc 1 em yểng nữa nhưng em này hàng họ nuôi cũng tầm hơn tháng rồi, tự ăn cám ướt được rồi, ở hàng họ bón cho nó thì nó há miệng đòi ăn mà về nhà thì miệng ko chịu há chỉ hét suốt ngày là sao? anh mới lấy về được 2 ngày. Nó tự ăn hơi ít nên xót em nó quá.

Nếu mà ở quán nó vẫn há mồm nhanh thì không lo yểng đuổi nữa .Chắc tại về chưa quen lồng thôi .Anh bắt ra vo viên cám ướt bằng ngón tay rồi nhét vào họng cho nó anh ah .Chăn nt tầm mấy hôm xem tình hình của nó ntn đã

Nếu mà ở quán nó vẫn há mồm nhanh thì không lo yểng đuổi nữa .Chắc tại về chưa quen lồng thôi .Anh bắt ra vo viên cám ướt bằng ngón tay rồi nhét vào họng cho nó anh ah .Chăn nt tầm mấy hôm xem tình hình của nó ntn đã

Thanks, sáng nay anh cho chuối nó mổ lia lịa nhưng bàng quan với cám, mà ở hàng thì nó ăn cám ướt nhoay nhoáy ra, chắc phải nhồi thôi nhưng sợ nhồi sau nó lười ăn cứ chờ được nhồi.

khuyên a e thích chơi yểng thì cú mua của cu em sơnvan_tn ý chim e nó là chim bắt tổ tự nhiên chứ ko phải chim nuôi đẻ công nghiệp đâu. uy tín lắm e mua 1 e ùi to đẹp chim đực

Up cho a đắt hàng...............................

cn chim về a qua nhà chú ngó mấy e mới xem ntn . tiện ngắm dàn chim của chú lun. he

khuyên a e thích chơi yểng thì cú mua của cu em sơnvan_tn ý chim e nó là chim bắt tổ tự nhiên chứ ko phải chim nuôi đẻ công nghiệp đâu. uy tín lắm e mua 1 e ùi to đẹp chim đực

Tại không có duyên thôi, chứ đặt hàng ku em hẹn ship 2 lần vẫn ko được đành sài hàng chợ

em ơi lần này nhớ đừng để cốp xe máy nha e :))

bat chim moi ve chua em dan moi nay dep hon to bat cho a ko?
chac to dep hon nhi?
mai a gui tien nha

mai chu yen hay hay hihihihihi

mai chu yen hay hay hihihihihi

Em không dịch đc anh nói gỉ .Hihi .thank anh vì uppppppppppppppp
<------ Bổ sung bài viết ------->
bat chim moi ve chua em dan moi nay dep hon to bat cho a ko?
chac to dep hon nhi?
mai a gui tien nha

Đàn này lông ra đầy đủ hơn thôi anh ah .Đàn của anh htruoc cũng to đẹp đấy .Hqua chim về có khỏe không anh
em ơi lần này nhớ đừng để cốp xe máy nha e :))

Lần này em đã rút kinh nghiệm rồi ah .Em cho vào thùng cactong và dán băng dính kín :-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|
nhiều thế ! phát tài rồi Sơn ơi :D

Phát tài gì đâu anh . Đc thế đã sướng quá .Chả bù cho chỗ yểng htruoc em bị chết

Cảm ơn anh nhiều .................
Tại không có duyên thôi, chứ đặt hàng ku em hẹn ship 2 lần vẫn ko được đành sài hàng chợ

Thực ra tại vì yểng này cũng không có sẵn nhiều anh ah .Có lúc có 2-3 tổ cùng một lúc nhưng lúc lại không tìm đc tổ nào .Hôm anh đặt em mua đúng là cái lần em bị chết 6 con .Nên lại ohair chờ họ đi tìm ổ khác

thế mới là kinh doanh, làm ăn có lúc được lúc mất, a còn mất bằng bao nhiêu lần số yểng của e chết cơ :(. chúc thằng e mua mau bán đắt, mùa sang năm a làm một e nữa cho có bạn :D

thế mới là kinh doanh, làm ăn có lúc được lúc mất, a còn mất bằng bao nhiêu lần số yểng của e chết cơ :(. chúc thằng e mua mau bán đắt, mùa sang năm a làm một e nữa cho có bạn :D

ok a .Nếu sang năm anh lấy em sẽ bắt cho anh con thật đẹp .Hôm nay yểng đã về đến nhà em an toàn khỏe mạnh rồi

Anh nhan dk roi em ah, nhug kon nay nhin mau not nhat nhat kieu gi y, kon a van to hon e ah, long toe dk kha nhieu roi nhug hnay an no hay vay? vut kam lam a cug ko hieu la tai sao may hom truoc dut vao la nuot nhug hnay no an kieu get lam, ah chua mai chuyen tien cho nhe neu ma ban thi chieu, dam e moi bat nay dep to kon ko?

Anh nhan dk roi em ah, nhug kon nay nhin mau not nhat nhat kieu gi y, kon a van to hon e ah, long toe dk kha nhieu roi nhug hnay an no hay vay? vut kam lam a cug ko hieu la tai sao may hom truoc dut vao la nuot nhug hnay no an kieu get lam, ah chua mai chuyen tien cho nhe neu ma ban thi chieu, dam e moi bat nay dep to kon ko?

Không phải đau anh ah .Màu người con này nó non nên nhìn nt đấy .Nó mà già nhìn khác ngay mà anh .Đàn này to xấp xỉ bằng đàn đấy thôi nhưng mà lông tõe nhiều hơn

The son oi anh hoi voi tai sao may hnay anh dut cam sao no toan vay? Vut the an it lam a lai so no bi lam sao lam an it nhu nay lieu co bi coi di ko?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên