Yểng non chuẩn bị lên đường về Thái Nguyên

Ðề: Yểng non chuẩn bị lên đường về Thái Nguyên

The son oi anh hoi voi tai sao may hnay anh dut cam sao no toan vay? Vut the an it lam a lai so no bi lam sao lam an it nhu nay lieu co bi coi di ko?

Anh theo dõi xem trong ngày hnay ntn rồi điện luôn cho em nhé

Anh nhan dk roi em ah, nhug kon nay nhin mau not nhat nhat kieu gi y, kon a van to hon e ah, long toe dk kha nhieu roi nhug hnay an no hay vay? vut kam lam a cug ko hieu la tai sao may hom truoc dut vao la nuot nhug hnay no an kieu get lam, ah chua mai chuyen tien cho nhe neu ma ban thi chieu, dam e moi bat nay dep to kon ko?

Viết có đấu đi bạn đọc mỏi hết cả mồn (mắt) :-w

chim về ùi up ảnh cho anh em xem đi.

chào chủ thớt, mình đang muốn mua một con, bạn xem có thì alo cho mình nhé Tùng: 01674627624.
mong sớm nhận được tin.

chim về ùi up ảnh cho anh em xem đi.

Mai em sẽ chụp mấy pic up lên chọ ae cùng xem ah
<------ Bổ sung bài viết ------->
chào chủ thớt, mình đang muốn mua một con, bạn xem có thì alo cho mình nhé Tùng: 01674627624.
mong sớm nhận được tin.

Mình Pm cho bạn rồi đấy .Không thấy bạn nghe máy .Gọi lại cho mình nhé

Thằng em cho anh hỏi tí, hôm trước mới xúc 1 em yểng nữa nhưng em này hàng họ nuôi cũng tầm hơn tháng rồi, tự ăn cám ướt được rồi, ở hàng họ bón cho nó thì nó há miệng đòi ăn mà về nhà thì miệng ko chịu há chỉ hét suốt ngày là sao? anh mới lấy về được 2 ngày. Nó tự ăn hơi ít nên xót em nó quá.

hơn 1 tháng thì nó mổ cám khô luôn rồi chứ bác , em nuôi hơn 1 tháng nó ăn dc cám khô rồi và cũng ko hả mồm bón nữa mà đưa cám ướt nó tự mổ ăn tren tay

hơn 1 tháng thì nó mổ cám khô luôn rồi chứ bác , em nuôi hơn 1 tháng nó ăn dc cám khô rồi và cũng ko hả mồm bón nữa mà đưa cám ướt nó tự mổ ăn tren tay

Hnao anh thử up hình nhóc của anh lên cho mọi ng xem nào anh

Hnao anh thử up hình nhóc của anh lên cho mọi ng xem nào anh

mai anh up hình lên , nó đang bị rệp nên nhìn hơi xấu xấu tý (đi chơi có 3 ngày về bà già ko dọn chuồng thấy bị liền), con này tính đến hôm nay là 1 tháng 10 ngày , nuôi từ khi lông ống lên, mép mồm nó đang còn 1 ít toe vàng vàng như lúc mới nở , mà cu sơn cho anh hỏi cái anh em nuôi tầm hơn 1 tháng yểng vẫn hả mồm đòi ăn à ,

mai anh up hình lên , nó đang bị rệp nên nhìn hơi xấu xấu tý (đi chơi có 3 ngày về bà già ko dọn chuồng thấy bị liền), con này tính đến hôm nay là 1 tháng 10 ngày , nuôi từ khi lông ống lên, mép mồm nó đang còn 1 ít toe vàng vàng như lúc mới nở , mà cu sơn cho anh hỏi cái anh em nuôi tầm hơn 1 tháng yểng vẫn hả mồm đòi ăn à ,

2 con 1 con chỉ thích há mồm chờ đút, 1 con lại ko cho đút mà toàn đòi tự mổ ăn (nhưng mổ đồ ăn trên tay người chứ để trong coóng thì nó mặc kệ, đói kêu rã họng vẫn ko chịu mổ cám trong coóng). Bọn này mỗi con 1 tính cánh khác hẳn nhau.

2 con 1 con chỉ thích há mồm chờ đút, 1 con lại ko cho đút mà toàn đòi tự mổ ăn (nhưng mổ đồ ăn trên tay người chứ để trong coóng thì nó mặc kệ, đói kêu rã họng vẫn ko chịu mổ cám trong coóng). Bọn này mỗi con 1 tính cánh khác hẳn nhau.

đúng rồi bác con em cũng tự mổ ăn nhưng bỏ cám ướt đâu nó cũng mổ vì nó thích cám ướt hơn cám khô thì phải , hay bác thử làm như em xem , mỗi lần cho ăn ít một thôi , siêng cho ăn tý,rồi bác bỏ 1 ít vào coóng, em sợ cho nó ăn no 1 lần ko tốt , con của em nó ăn xong còn mấy cái vụn rớt dưới lồng nó cũng nhảy xuống ăn cho hết ( thằng yểng này tiết kiệm phải biết=)) ) bác cho em hỏi 2 con đó bác nuôi từ nhỏ lên à .
ps : anh em ai biết cách trị rệp cho yểng chỉ mình với , nhìn nó ngứa nó đâm lồng mà thấy trọc 2 bên lông gần mỏ rồi

đúng rồi bác con em cũng tự mổ ăn nhưng bỏ cám ướt đâu nó cũng mổ vì nó thích cám ướt hơn cám khô thì phải , hay bác thử làm như em xem , mỗi lần cho ăn ít một thôi , siêng cho ăn tý,rồi bác bỏ 1 ít vào coóng, em sợ cho nó ăn no 1 lần ko tốt , con của em nó ăn xong còn mấy cái vụn rớt dưới lồng nó cũng nhảy xuống ăn cho hết ( thằng yểng này tiết kiệm phải biết=)) ) bác cho em hỏi 2 con đó bác nuôi từ nhỏ lên à .
ps : anh em ai biết cách trị rệp cho yểng chỉ mình với , nhìn nó ngứa nó đâm lồng mà thấy trọc 2 bên lông gần mỏ rồi
Tiết kiệm là tính của đàn bà chứ không phải của đàn ông đâu nhá =)).
Cách trị rệp này (cách này của MOD SaoBiển):
Việc đầu tiên ta phải vệ sinh chuồng trại cho sáo,vì sáo ăn nhiều ị nhiều nên anh em khoảng 2 ngày thay đáy lồng.Cho sáo tắm bằng nước muối pha loãng, tắm xong cho phơi nắng khoảng 15p cho ung trứng dận,bọ trên người sáo.
nhưng bạn xem lại có phải bị rệp không đã, e yểng của mình cứ nghe tiếng chân hoặc nhìn thấy mình là nhao ra dòi ra chỗ mình nên cũng bị trọc 2 bên lông gần mỏ đó :D. Tất cả mọi bệnh tật hay vấn đề gì... điều quan trọng là tìm hiểu nguyên nhân thì mới trị hiệu quả được bạn ah :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bị trọc 2 bên lông gần mỏ là nó muốn ra ngoài nên thúc mỏ vào lồng thôi.
CHứ khả năng này ít khi bị rệp lắm.
Ban lo lắng thì cứ làm như tienhung430 đã nói là ok.
Nếu bạn ở quê thì có thể kiếm cây Mần Tưới để trị rệp cũng ok.
Xem thêm về cây Mần Tưới ở đây:
http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?p=465815&posted=1#post465815

Không nuôi từ nhỏ mà mua ở hàng chim khi vẫn còn há miệng đòi ăn tầm 3-4 tuần tuổi gì đó.

mong sớm nhận được tin.

Hnay em có gọi cho bác bảo nhận đc chim gọi lại luôn để em hướng dẫn cách chăn .Nhận chim từ lúc 11h trưa mà vừa nãy 9h vk anh mới gọi cho em .Còn chưa chăn tí nào từ trưa .HXhx

Mãi mới đk dc nick 4room để gặp thằng em.anh nhìn 3 con này kết thật.lứa sau em chọn cho anh 1 em đẹp trai anh lên tận nơi bắt nhé.vợ sắp đẻ cho nó về cãi nhau với thằng cu sắp ra he he.anh Đức Anh phú thọ đây

mình lưu số của bạn sơn rồi,cũng rất muốn chăm 1 em yểng non mà chưa có điều kiện.từ nhỏ đã chăm bọn sẻ non từ lúc chưa vỡ bọc cứt,mất công nhưng mà thích

lâu lắm mới có thời gian lên diễn dàn, vẫn sôi nổi như xưa. Bữa trước có lấy một em nhồng của e sonvan, cảm ơn chú e đã quan tâm nhé, giờ cũng khá đẹp rồi đấy, hôm lấy a bận đi công tác nên không ở nhà được.

lâu lắm mới có thời gian lên diễn dàn, vẫn sôi nổi như xưa. Bữa trước có lấy một em nhồng của e sonvan, cảm ơn chú e đã quan tâm nhé, giờ cũng khá đẹp rồi đấy, hôm lấy a bận đi công tác nên không ở nhà được.

Anh lấy của em thuộc đàn nào anh nhỉ.Anh ở đâu thế

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên