Cảnh báo các anh em mua chim bổi HUẾ !

Ðề: Cảnh báo các anh em mua chim bổi HUẾ !

tốt nhất ae mình ngoài bắc ko mua chim huế nữa, thế là ngon. lại rẻ bèo. mong sao cho có dịch H5N1 toàn quốc, ae cứ ra đường mà nhặt chim mang về.hehehe.
Đây cũng là chạy theo số đông, theo phong trào thôi.

chim nào cũng có cái hay của nó bạn à. Tớ chơi đủ loại nên tớ thấy loại nào cũng có cái hay riêng. Chào mào thì hay ở giọng sổ, nết đấu, chéc ché, bung cánh... chòe lửa thì hay ở cái giọng như rít thuốc lào của nó, nghe cứ như trong rừng vọng lại. Còn chòe than thì giọng cao, đá thì miễn bàn :). Bạn chưa cảm nhận được cái hay của chào mào thì cũng thiệt thòi cho bạn quá :).
Up. ;))
<------ Bổ sung bài viết ------->
Tôi nuôi chim từ lúc 7,8 tuổi đến nay đã gần 30, ngày đó ở quê chỉ có Sẻ, Sáo, Chào Mào với Than thôi, tôi chả thấy con Chào mào nó hót giọng hay ở chỗ nào cả và thấy cũng chả có gì thiệt thòi, nếu nó đã hay tại sao chỉ mấy năm nay trở lại đây mới thịnh hành như vậy? Chòe lửa mà rít thuốc lào như trong rừng vọng lại? Nghe hài quá! Trong rừng làm gì có âm thanh nào giống tiếng thuốc lào của chòe lửa đâu?
Chẹp chẹp ;)) dê đen và dê trắng này :D

Mình đã trựp tiếp xem một ông bẫy chào mào ở TP Huế. Ông nói rằng, bẫy được là có người đến trả ngay 1 triệu. Chào mào mộc từ miền trong mang ra, tính cả công vận chuyển mà chỉ có 400, 500 thì phải suy nghĩ.

không thấy cửa hàng chim nào nhảy vào nói chuyện cho rôm nhỉ.Các cửa hàng vẫn khẳng định 100% HUẾ đấy.rồi là bao trọn đời vùng miền đúng là bó tay tất cả vì lợi nhuận hết Huế mộc zin vừa bẫy toàn trên 1,5 triệu luôn làm gì có 600 ,700k?????????????

He he, thế những thằng rao bán chim Huế 600-700k có được coi là lừa đảo không các bác nhỉ???

@@@ Chimbochao:

- Bác nói chuẩn đến 100% hehe vì mình cũng quen khá thân với 1 vài anh em Huế.
- Nói chung rất nhiều chuyện để nói nhưng không muống mổ sẻ ra thôi.

muốn có chim hay cũng khổ. tiền mất, tật mang, mang theo cái nợ ân nghĩa mà được hàng lởm thì đúng là quá nhọ.

Làm thế nào để có em chào mào Huế sịn nhỉ???

Nói các cụ đừng mắng tôi chứ chào mào mà chúng nó (dân buôn) bán cho mình 1tr5 - 1tr8 về mà chẳng ra cái khỉ khô giì cả, mang cho mất 4 5 con rồi. Chán... vào tận Huế mà cũng chẳng mang được con Huế nào ra hồn về, được con mộc dở 8 tháng lồn có tý tố chất thì cắn răng mua mất 3tr2. Nên nói Huế 600-700k chỉ có Huế "giả cầy" thôi. Đôi lời chua chát mong các cụ đừng ném tôi.

Wích wu...wút tu wút tù wít wiu..thích thì hót...không thích thì thui..thích thì chiều..wích wu...#-o

@@@ Chimbochao:

- Bác nói chuẩn đến 100% hehe vì mình cũng quen khá thân với 1 vài anh em Huế.
- Nói chung rất nhiều chuyện để nói nhưng không muống mổ sẻ ra thôi.
Đúng là có rất nhiều chuyện tế nhị nếu như có quan hệ bạn bè và làm ăn với nhau phải không bác? Thôi thì lẽ đời nó vậy...mình biết bao nhiêu chia sẻ bấy nhiêu chứ làm sao tránh được những mánh khóe của cuộc đời bác nhẩy.
Nói các cụ đừng mắng tôi chứ chào mào mà chúng nó (dân buôn) bán cho mình 1tr5 - 1tr8 về mà chẳng ra cái khỉ khô giì cả, mang cho mất 4 5 con rồi. Chán... vào tận Huế mà cũng chẳng mang được con Huế nào ra hồn về, được con mộc dở 8 tháng lồn có tý tố chất thì cắn răng mua mất 3tr2. Nên nói Huế 600-700k chỉ có Huế "giả cầy" thôi. Đôi lời chua chát mong các cụ đừng ném tôi.
Đúng là như bác nói, mua đắt mà "dính chưởng" mới đau. Thì có đâu xa, hôm đó mấy lão ấy đang bẫy mà dt làm giá một con mộc tinh chưa vào cám với khách 1,5t !!!. Có lẽ nhiều khi vì chỗ quen biết, rồi mối mai mà nhiều ae "dính chưởng" không nói nên lời!~X(~X(~X(

Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ;
Kiểu này thì người bản địa cũng bị lừa chứ chưa nói đến người ở vùng khác.

Các bác có biết Bác beemap (Lê bá Thành) không? Bác ý là một trong những cao thủ CM ở Huế. Hôm mấy ae Nghệ An ngồi lai rai với Bác ở Hội thi Quảng Trị, Bác ý đã nói thẳng luôn: bây giờ anh ae trong hội Huế muốn tìm một em đúng gốc Huế còn vàng mắt ra nữa là người ngoài. Vậy nên ae chúng ta ở xa cũng nên cẩn thận kẻo tiền mất tật mang.

Haizzz.... chỉ vì lợi ích của một nhóm người mà đến giới điểu sỹ thanh cao như chúng ta cũng chẳng được yên....... đệt, bực hết cửa mình..

Ở đâu chơi chim đấy thế là lành nhất các bác nhể ;))

Mún ti f một em Huế xịn để chơi bây giờ ko phải là khó nữa mà là quá khó, Huế giả cầy thì nhan nhãn

E ko thích chào mào nên thấy nó hót đơn điệu quá,suốt ngày chì thấy wích wìu wiu..wich wiu wìu wích wiu í mà

mấy con đấy thì phóng sinh bác ạ.công nhận là nghe cái quít quiu đấy ghét thật.nó cứ như kiểu nhà quê ý.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên