Cảnh báo các anh em mua chim bổi HUẾ !

Ðề: Cảnh báo các anh em mua chim bổi HUẾ !

vùng nào chả có chim hay...Huế được cái đấu bền giọng dài và dính nhau.
em ko quan trọng, vẫn thích bắc hơn, nhìn củ to là thích rồi, miền trong chỉ thích TM hoặc SK.

thú thật cái ông trên 5s bán lừa đảo 100%,qua bên đó xem.thú thật là chim huế 1 2 3 mùa thì đúng gốc,còn lại bổi toàn chim ở đâu về k à.ai k biết nghe giọng thì chết chắc vs anh này,anh ấy treo đầu dê nhưng bán toàn thịt chó.pó tay luôn.

Đọc topic này thú vị phết. Lại thấy mấy bác rao bán huế 500k nên càng thú vị. Hỏi sao rẻ thế họ trả lời họ buôn. Hê hê

chim CM Huế hiếm lắm rồi,làm gì còn !

Cái trò này có cách đây 2 năm rồi các bác nhé . Nói chung tìm chỗ uy tín mà bắt chim và những chỗ uy tín thì không có chim rẻ đâu . Tiền nào của đấy thôi chim Huế chuẩn giờ không thiếu vấn đề là có dám bỏ tiền ra để mua hay không thôi . Đừng nói chim Huế hết và cạn kiệt vì mình biết trong Huế còn rất nhiều chim hay chim khủng . Nguồn chim trong Huế 10 năm nữa cũng không hết được nhưng giá tiền tăng theo ngày theo năm tháng .

quá chuẩn luôn cám ơn chủ thớt đã tiết lộ

mấy thằng chó bất nhân ! thanks chủ thớt cảnh báo

chung quy lại là cũng do người chơi hết, vì chạy đua theo phong trào,vì ai cũng muốn sở hữu 1 chú chim huế,mà chim cò hay bất kỳ thứ gì của thiên nhiên đánh bắt tận diệt rồi nó cũng cạn kiệt, và vì vậy để đáp ứng yêu cầu sẽ dấn tới việc gắn nhãn mác giả,treo đầu dê bán thịt chó
tóm lại theo em nghiệm ra 1 điều như sau:
người chơi,nhu cầu,phong trào...--->chim bị đánh bắt cạn kiệt,---->hàng nhái,hàng giả

hjc! may ma bac chu thot canh bao truoc, hom qua co nguoi gioi thieu CM Hue nhung gia chi 700k, nghi qua nen thoi vi xem qua clip thi chuan roi nhung voi gia ay thi phai xem lai hang thoi

Chào mào là loại dễ ăn dễ đẻđể nói chim HAY + Già của Huế hết chứ bảo chim Huế hết thì không có đâu các bác ạ
Mấy bác đi đánh chim chỉ đánh ven rừng, vào sâu rừng nửa tháng ko ra được

Nên các bác cứ yên tâm mà sắm chim

Ủng hộ giùm cho bác nhé, chúc bác mua may bán đắt.
tiện cũng ủng hộ lại giúp iêm phát nhé !
Cảm ơn !

Chơi CM có lol gì hay, quanh đi quẩn lại cũng wit wiw, mấy năm nay làm mưa làm gió loạn hết cả lên. Nào là Cây Khế, nào là Trung Man, nào là A Lưới, dm, cũng tại anh em cứ chơi chim theo phong trào thôi.
Ông bạn ko chơi chào mào thì thôi xin mời ông qua mục khác đừng vào đây ném đá phá bĩnh

Tình hình là thế này, từ trước tới giờ chúng ta ai chơi Chào Mào mà không mong ước được sở hữu một em gốc Huế để chơi phải không ạ? Nhưng bây giờ vì nạn săn bắt quá nhiều nên chim gốc Huế đã trở nên cạn kiệt, ngày một hiếm. Nhà nhà bẫy chim, người người bẫy chim thì thử hỏi chim sinh sản đâu cho kịp để các bác bẫy?!:-h Thế nhưng trên diễn đàn và các tiệm chim vẫn quảng cáo thường xuyên có Bổi Huế để bán, vậy nguồn này từ đâu ra?
Xin tiết lộ với các bạn một nguồn tin cực kì chính xác: Hiện nay các tay bẫy chim chuyên nghiệp ở Huế đã di chuyển dần ra các tỉnh phía Bắc Miền Trung như Quảng Bình, Hà Tĩnh, Nghệ An để bẫy chim (và cả thu mua lại của những người đi bẫy tại địa phương đó) rồi chuyển ngược vào Huế và nghiễm nhiên trở thành Bổi Huế vừa từ RỪNG về !!!:-?:-?:-?
Vừa rồi có một đoàn từ trong Huế ra chỗ mình ( huyện Tân Kỳ-Nghệ An) đi xe 4 chỗ, đêm nghỉ KS, ngày tản ra rừng đi bẫy. Cả đoàn mang gần chục con mồi khủng. Trong một ngày mà đoàn này đã bẫy dc gần 3 chục con (quá đỉnh). Mình là dân bản địa cũng thỉnh thoảng đi bẫy về chơi mà kiếm dc vài con 1 ngày cũng ghê gớm lắm rồi~X(~X(~X( . Đáng nói ở chỗ, trong lúc đang bẫy, vài người trong số họ liên tục nghe đt mà nội dung trao đổi chủ yếu là hẹn những người đang đặt chim Bổi Huế của họ. Có nghĩa là, theo như trong cuộc trao đổi thì nhóm này đang ở trong một khu rừng nào đó của Huyện A Lưới, Huế. Họ đang đi bẫy chim "Huế" và sẽ giao cho người mua những con chim "A Lưới" còn "Mộc tinh". Sau 2 ngày nhóm này đã bẫy dc hơn 50 con cộng với mua lại của ông bạn mình hơn chục con nữa (khoảng 2 triệu) rồi ngược đường vào Huế...
Phần sau mình không nói nữa... Xin nhường lời lại cho các bạn!
Ở vn mình,cái gì đắt thì hay bị lam giả...

Tình hình là thế này, từ trước tới giờ chúng ta ai chơi Chào Mào mà không mong ước được sở hữu một em gốc Huế để chơi phải không ạ? Nhưng bây giờ vì nạn săn bắt quá nhiều nên chim gốc Huế đã trở nên cạn kiệt, ngày một hiếm. Nhà nhà bẫy chim, người người bẫy chim thì thử hỏi chim sinh sản đâu cho kịp để các bác bẫy?!:-h Thế nhưng trên diễn đàn và các tiệm chim vẫn quảng cáo thường xuyên có Bổi Huế để bán, vậy nguồn này từ đâu ra?
Xin tiết lộ với các bạn một nguồn tin cực kì chính xác: Hiện nay các tay bẫy chim chuyên nghiệp ở Huế đã di chuyển dần ra các tỉnh phía Bắc Miền Trung như Quảng Bình, Hà Tĩnh, Nghệ An để bẫy chim (và cả thu mua lại của những người đi bẫy tại địa phương đó) rồi chuyển ngược vào Huế và nghiễm nhiên trở thành Bổi Huế vừa từ RỪNG về !!!:-?:-?:-?
Vừa rồi có một đoàn từ trong Huế ra chỗ mình ( huyện Tân Kỳ-Nghệ An) đi xe 4 chỗ, đêm nghỉ KS, ngày tản ra rừng đi bẫy. Cả đoàn mang gần chục con mồi khủng. Trong một ngày mà đoàn này đã bẫy dc gần 3 chục con (quá đỉnh). Mình là dân bản địa cũng thỉnh thoảng đi bẫy về chơi mà kiếm dc vài con 1 ngày cũng ghê gớm lắm rồi~X(~X(~X( . Đáng nói ở chỗ, trong lúc đang bẫy, vài người trong số họ liên tục nghe đt mà nội dung trao đổi chủ yếu là hẹn những người đang đặt chim Bổi Huế của họ. Có nghĩa là, theo như trong cuộc trao đổi thì nhóm này đang ở trong một khu rừng nào đó của Huyện A Lưới, Huế. Họ đang đi bẫy chim "Huế" và sẽ giao cho người mua những con chim "A Lưới" còn "Mộc tinh". Sau 2 ngày nhóm này đã bẫy dc hơn 50 con cộng với mua lại của ông bạn mình hơn chục con nữa (khoảng 2 triệu) rồi ngược đường vào Huế...
Phần sau mình không nói nữa... Xin nhường lời lại cho các bạn!

chào bạn ........khi bài viết này viết ra mình không dám chắt 1 đều gì nhưng mình dám chắt là bạn đã vô tình giúp nhửng kẻ gian như bạn đả nói giá chào mào sẽ cao lên khủng khiếp nửa.....gì như mọi người nói mắt tiền thì mới đúng hàng thật hjhj
còn 1 đều nửa mình là 1 thành viên mới mình chỉ nui6 chim sâu và củng có 1 thời gian nuôi chào mào
mình xin góp chút ý kiến
không ai dám chắt là chào mào góc huế đả tiệt chũng
trong buôn bán có người lọc lừa có người uy tín như vàng
các ae đừng góp chung lại nói gì theo mình biết trên diển đàn có nhửng ae bán chm rất uy tín
trên dd mình nói chung và ngoài dd nói riêng
chào mào hót rất đa dạng ngay nhửng người chơi lâu năm đôi khi bị nhằm
khi đọc xong bài viết mình nghỉ có rất nhiều ae đang hoang mang
gì nhiều ae mua chào mào rẻ nghỉ là mình bị lừa gì như bạn nói giá chào mào rất mắt
khi bài viết này được tung lên thì có cái lợi là ae cảnh giác
nhưng cái hại lại nhiều hơn giúp nhửng người không tốt hạ uy tín củng nhửng ae uy tín trên dd
và làm hoang mang nhửng ae đang và đả sở hửu chào mào huế
giúp nhửng người buôn bán giá chào mào huế sẽ tăng lên rất cao
và người thiệt thồi lại là nhửng ae chơi
mình có câu nói này môn chim cò ae tin tưởng nhau thì mua nhau mà chơi mua 1 chú chim đúng tiêu chuẩn và hiểu biết của mình thì sẻ không bị nhằm 1 bài viết chỉ nói lên được 1 nửa thật tế chưa ai công nhận là nó hoàn toàn là chính xác ..........................................trong khi đó dd là 1 nơi gắn kết nhiều ae nhiều vùng củng là nơi ae trao đổi kinh nhiệm
mod ơi xin khóa top này lại nhằm để nhiều ae không tốt hay cạnh tranh nhau vào hạ thấp uy tín của nhửng ae chủ đề đến đây mình thấy kết thúc là được là hay nhất rồi thân!

chào bạn ........khi bài viết này viết ra mình không dám chắt 1 đều gì nhưng mình dám chắt là bạn đã vô tình giúp nhửng kẻ gian như bạn đả nói giá chào mào sẽ cao lên khủng khiếp nửa.....gì như mọi người nói mắt tiền thì mới đúng hàng thật hjhj
còn 1 đều nửa mình là 1 thành viên mới mình chỉ nui6 chim sâu và củng có 1 thời gian nuôi chào mào
mình xin góp chút ý kiến
không ai dám chắt là chào mào góc huế đả tiệt chũng
trong buôn bán có người lọc lừa có người uy tín như vàng
các ae đừng góp chung lại nói gì theo mình biết trên diển đàn có nhửng ae bán chm rất uy tín
trên dd mình nói chung và ngoài dd nói riêng
chào mào hót rất đa dạng ngay nhửng người chơi lâu năm đôi khi bị nhằm
khi đọc xong bài viết mình nghỉ có rất nhiều ae đang hoang mang
gì nhiều ae mua chào mào rẻ nghỉ là mình bị lừa gì như bạn nói giá chào mào rất mắt
khi bài viết này được tung lên thì có cái lợi là ae cảnh giác
nhưng cái hại lại nhiều hơn giúp nhửng người không tốt hạ uy tín củng nhửng ae uy tín trên dd
và làm hoang mang nhửng ae đang và đả sở hửu chào mào huế
giúp nhửng người buôn bán giá chào mào huế sẽ tăng lên rất cao
và người thiệt thồi lại là nhửng ae chơi
mình có câu nói này môn chim cò ae tin tưởng nhau thì mua nhau mà chơi mua 1 chú chim đúng tiêu chuẩn và hiểu biết của mình thì sẻ không bị nhằm 1 bài viết chỉ nói lên được 1 nửa thật tế chưa ai công nhận là nó hoàn toàn là chính xác ..........................................trong khi đó dd là 1 nơi gắn kết nhiều ae nhiều vùng củng là nơi ae trao đổi kinh nhiệm
mod ơi xin khóa top này lại nhằm để nhiều ae không tốt hay cạnh tranh nhau vào hạ thấp uy tín của nhửng ae chủ đề đến đây mình thấy kết thúc là được là hay nhất rồi thân!
Bài viết của bạn sai rất nhiều lỗi chính tả, và cố gắng lắm thì mình cũng hiểu đại ý của bạn. Vậy nên xin trao đổi với bạn vài ý như sau:
Thứ nhất bạn nói mình như dòng chữ đỏ trên comment của bạn là đã xúc phạm đến cá nhân tôi rồi đó,
Thứ 2 tôi không phải là người buôn bán chim, không kinh doanh trên mạng nên những chia sẻ của tôi là những gì mắt thấy tai nghe 100% sự thật với ae trên diễn đàn, để từ đó ae chơi CM rút ra những kinh nghiệm cho bản thân trong việc tìm mua những chú chim đúng nguồn gốc.
Thứ 3 tôi không chỉ trích cụ thể một cá nhân nào, không trù dập hay dìm hàng bất cứ ai đã và đang kinh doanh mua bán chim trên mạng hay ngoài đời. Mà chỉ cảnh báo cho ae chơi chim phải cẩn thận khi mua chim gốc Huế, còn những người kinh doanh thì tự họ phải biết làm sao để bảo vệ uy tín của mình, làm ăn không có chữ tín thì chỉ dc 1 lần.
Thứ 4 trong bài cảnh báo của tôi không có dòng nào nói chim Huế đã hết hay tuyệt chủng mà chỉ cảnh báo với ae rằng chim huế hiện nay rất hiếm mà sao vẫn thấy rao bán tràn lan như vậy? Trong khi những người bẫy chim của Huế ra tận Nghệ An, Hà Tĩnh để đi bẫy và THU MUA về Huế làm gì???
Cuối cùng tôi xin nói với bạn, bài viết của tôi có ý nhắc nhở chia sẻ với ae trên toàn quốc về một hiện tượng Người Huế đi mua chim từ các vùng khác về bán trên đất Huế, chỉ vậy thôi. Đó là sự thật 100%. Còn ai kinh doanh thì cứ kinh doanh, chỉ những kẻ gian dối lừa lọc mới sợ mọi người biết thông tin này, còn ai làm ăn tử tế trung thực thì há gì mà ngại? Thân chào!

Chủ thớt lại đúng ông kia cmt linh tinh vao xl chủ thớt đi

Bài viết của bạn sai rất nhiều lỗi chính tả, và cố gắng lắm thì mình cũng hiểu đại ý của bạn. Vậy nên xin trao đổi với bạn vài ý như sau:
Thứ nhất bạn nói mình như dòng chữ đỏ trên comment của bạn là đã xúc phạm đến cá nhân tôi rồi đó,
Thứ 2 tôi không phải là người buôn bán chim, không kinh doanh trên mạng nên những chia sẻ của tôi là những gì mắt thấy tai nghe 100% sự thật với ae trên diễn đàn, để từ đó ae chơi CM rút ra những kinh nghiệm cho bản thân trong việc tìm mua những chú chim đúng nguồn gốc.
Thứ 3 tôi không chỉ trích cụ thể một cá nhân nào, không trù dập hay dìm hàng bất cứ ai đã và đang kinh doanh mua bán chim trên mạng hay ngoài đời. Mà chỉ cảnh báo cho ae chơi chim phải cẩn thận khi mua chim gốc Huế, còn những người kinh doanh thì tự họ phải biết làm sao để bảo vệ uy tín của mình, làm ăn không có chữ tín thì chỉ dc 1 lần.
Thứ 4 trong bài cảnh báo của tôi không có dòng nào nói chim Huế đã hết hay tuyệt chủng mà chỉ cảnh báo với ae rằng chim huế hiện nay rất hiếm mà sao vẫn thấy rao bán tràn lan như vậy? Trong khi những người bẫy chim của Huế ra tận Nghệ An, Hà Tĩnh để đi bẫy và THU MUA về Huế làm gì???
Cuối cùng tôi xin nói với bạn, bài viết của tôi có ý nhắc nhở chia sẻ với ae trên toàn quốc về một hiện tượng Người Huế đi mua chim từ các vùng khác về bán trên đất Huế, chỉ vậy thôi. Đó là sự thật 100%. Còn ai kinh doanh thì cứ kinh doanh, chỉ những kẻ gian dối lừa lọc mới sợ mọi người biết thông tin này, còn ai làm ăn tử tế trung thực thì há gì mà ngại? Thân chào!
chào bác ...........mình viết sai chính tả là đúng xin mod thông cãm gì mình ít bos bàithứ nhất mình không cố tình hay súc phạm đến bác ,bác hiễu nhầm ý mình rồi
những đều mình góp ý là nhửng lời thật tế
đều mình nói là những ae không tốt lợi dụng bài viết thật tế cũa bác đễ cctt xúc phạm hay hạ uy tín của những nhười khác ..........
mình góp ý là mod những bài viết có ý nghĩa cảnh giác như thế này
thì mod không nên cho thành viên comment
gì như thế nhửng thành viên không tốt lợi dụng để hạ thấp uy tín hay khiêu khích thì không tốt .................vài lời chân thành
còn bác nếu mình có lời nào nào bác thấy là xúc phạm thì cho mình sory thân!

thấy thích con nào vs hợp túi tiền thì thì bắt về nuôi thôi ae àh..... quan trọng gốc gác quá làm gì trong khi còn đầy những CM vùng khác rất hay ... thanks chủ top đả cảnh báo ae ... chyucss gd bác luôn khỏe :D

cái này đúng này. thanks bạn cảnh báo nhé. mình còn biết trong ấy mua chim má trắng ở SƠN TÂY chuyển vào cả 1000 con ấy chứ.

thế nên mình ngoài bắc thì chơi chim bắc thôi, ko đủ tuổi đua đòi với các CAO THỦ đc:d

Cứ làm một e bắc bộ to mà chơi cho lành.....

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên