Chú Chim Crested Goshawk Con

Ðề: Chú Chim Crested Goshawk Con

cho em hỏi gia bao nhiêu một con vậy cho em biết giá với

Hôm thứ 6 tuần rồi có mua một con cho người bạn. Giá nó cũng thất thường lắm. Dao động từ 1.2mil đến 2.5mil. Nếu bạn ở sài gòn bạn có thể ra đường 3/2 đối diện nhà hát Hòa Bình. Ở đó người ta thường bán loại này.

Thân,

thấy bác battep bảo trên HHT đang có 2 e Ưng ấn non, giá siêu mềm 1 cặp 1 con, đề nghị a e miền bắc ko mua nhá, để đến khi chủ cửa hàng nuôi chán rồi để 1 cặp 2 con thì hẵng chia nhau bắt :))

hic hic! hôm đó cũng định kiếm một em nhưng thấy giá chim trên giời đành ngồi ngắm, lúc sau quay lại đã có người bắt, tình hình này thì còn tăng nữa.

chicong ơi ,coi chừng chim con có triệu chứng bị sệ cánh ....cho ăn cút xay và phơi nắng nhé cho xương cứng cáp lên ,thì chim sẽ rýt được cánh. Ngày xưa mình không có kinh nghiệm và không ai chỉ bảo ,rốt cuộc hư chim luôn (cách nay 8 năm) hihi .Thân mến ,chúc thành công

Chào bác phoenix108, cảm ơn bác đã quan tâm. Nó không phải xệ cánh đâu, Công chụp nó lúc nó đang phơi nắng đó bác ơi. :))

Thanks,

Chào a Công !Chim đẹp qua, chóng lớn thật.Chúc mừng a.Hôm nào rảnh cho e ghé qua thăm quan và học hỏi với nha.hi.Ua mà em thấy cái dây đeo chân của e nó hình như chưa đúng kĩ thuật thì phải.Hay là a Công chỉ mới đeo lam trang sức cho e nó thui.hihi em to mò ấy mà .

Chào Rane, bay giờ em nó đang lớn nên anh chỉ đeo cho nó wen thôi. Khi nào rảnh vào sài gòn alo anh.

Cheers,

hihi .A Công giờ e quyết định sẽ theo đuổi e ưng ấn độ này đấy.Nhưng chắc phải trang bị kiến thức và phụ kiện đầy đủ đã trước khi đưa e nó về.hi.ok. nếu rảnh thi e vào ngay .hi.

Chờ chú mày đầy đủ phụ kiện thì đã hết mùa chim con. :))

anh Công ở SG mà ở khúc nào vậy? đường gì vậy..........cho em bik địa chỉ với

ua? cho e hoi chung nào là hết mùa chim?:-$

chim a Công nay bay đc 1 đoạn ngắn, tcon cái nên to con ghê.
p/s: bữa nào wa a cho con chim xuống hồ bơi tắm cho mát.

hình em chim sau 10 ngày nuôi đây. Hai miếng khóa chân được mình làm bằng da cọp và gán thêm 2 cái chuông cho em nó nhảy qua nhảy lại nghe leng keng vui tai :)).

da cọp lắc bạc....con này đã đứng lun đc chưa hay là vẫn còn nằm vậy bác công

Nó không chịu nằm nữa mà toàn là bay qua bay lại, khi mỏi chân thì nó tìm một chỏ nào đó đứng co một chân lên.

con mình cũng hay co 1 chân lên nhưng tại mình cho đứng đất nên tối vẫn phải nằm ngủ.....kiểu này kiếm cầu cho đậu cho rồi...nó có cầu vòng cung mà nó ko chju đứng....cho nó lên nó lại nhảy xuống

hình em chim sau 10 ngày nuôi đây. Hai miếng khóa chân được mình làm bằng da cọp và gán thêm 2 cái chuông cho em nó nhảy qua nhảy lại nghe leng keng vui tai :)).

ban ngày thì cho nó chạy nhảy bay thoải mái còn vào ban đêm thì mình lại cho nó vào nằm ngủ trong "tổ" của nó.

bác cho nó đứng dất coi chừng mèo chụp đó. cận thận bác Kaiser ơi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên