Nước nuôi để CCL ổn định lửa và chơi bền

Ðề: Nước nuôi để CCL ổn định lửa và chơi bền

nuôi sao cũng được mà, đừng cưng con chim quá, con chim để phục vụ người chơi, chọn chim kỹ và nuôi ổn định theo từng thời kỳ mà chăm sóc ...thì chim chơi tốt, chúc các bạn tìm được chú chim như ý..!

hic.bác chăm chim còn hơn chăm vợ con.e mà như vậy vợ em thả hết.hic hic.bái phục bác.

Đơn giản thui bạn ,áo lồng thì nuôi thì mình chọn màu sáng .Mình bỏ cào cào vào và mình luôn kiếm cào cào già có , non có (phải là cào cào còn khỏe ) xong thì mình trùm áo lồng lại .Điêu điêu thì mình lựu con trung thui và cũng bỏ nguyên con vào kg búng hay cắt chân gì hết . Nuôi theo cách này con chim nó vẫn còn tính hoang dã nên sức khỏe đáp ứng nhu cầu đường dài của mình .Thời gian đầu có 1 số con kg chụi cào cào già thì mình phải ép nó ăn thui ...Còn cám thì mình chỉ dùng cám bình dương thui và bổ xung thêm các loại vitamin cần thiết .Làm sao cho con chim ăn càng nhiều càng tốt....thân....

mình tập cho nó ăn cào cào bằng cách nào hã a? với lại cho ăn nhìu thì chú nó có mập ko? chú nhà e lúc mới đem về ko bík e cho chú nó ăn 9 sâu lớn và 9 dế/ 1 ngày. bi giờ vào mùa lạnh ko có dế. với lại ở e ngừ ta ko bán cào cào. chỉ có bắt. mà bắt thì chỉ có 1 2 con. liêu điêu thì lâu lâu mới có. mà có thì ko mua đc. ông chủ bán cho bạn hàng hết:(. vậy e cho ăn như ở trên thì nó có mập ko? có ngừ thì nói chim mập thì sẽ làm biếng hót và xấu. còn ông bán chim thì ổng kiu là chim mập nhìn chim sẽ đẹp. mà tất cả các loại chim hót đều ăn sâu lớn hàng ngày

ban PHONG có choe lửa đuôi dài bao nhiêu? nếu có bổi đuôi dài 23 hoac > chim đẹp đt cho mình nhé 0918086272 .nt cũng đc mình sẽ gọi lại thanks !

con chich chòe lửa mình ko chịu ăn sâu và cào cào non minh chẵn biết làm sao cho nó chiu ăn mồi tuơi đc nữa. chim minh mới thi lấy giải khuyến khích ở Bình Chánh. nó ko chịu ăn mồi tuơi nên chơi về sau ko bền. bạn nào co kinh nghiệm chi minh vơi. tại nó ăn bột mình làm ko à.

con chich chòe lửa mình ko chịu ăn sâu và cào cào non minh chẵn biết làm sao cho nó chiu ăn mồi tuơi đc nữa. chim minh mới thi lấy giải khuyến khích ở Bình Chánh. nó ko chịu ăn mồi tuơi nên chơi về sau ko bền. bạn nào co kinh nghiệm chi minh vơi. tại nó ăn bột mình làm ko à.

Nếu gốc con chim bạn là chim rừng nuôi lên thì con nào mà chẳng ăn đồ tươi . Bạn làm như vầy : buổi tối hôm trước lấy cám ra , sáng thức dậy bỏ cào cào sống kg đập hay cắt chân gì hết , bỏ vào lồng và trùm kín áo lồng lại ( bạn nên dùng áo lồng sáng để chim thấy đường và kẹp áo lồng ôm vào nan lồng để cào cào kg bay ra ngoài ... ) chim có nguồn gốc hoang dã khi thấy cào cào bay nhảy thì sẽ sút liền à , trưa chiều thì bỏ cám vào ... thân...

sao chim mình nuôi gần nửa năm rùi, mà lông đuôi ngắn ngủn và xấu nữa, hót hét thì ok rùi

em bỏ sâu vs cám chung 1 cóng . như thế có sao không mấy anh

con ccl tơ e chưa được một mùa, giờ nhờ các a chỉ cách chơi hiệu quả hơn... Chim e hót sống được nhiều tiếng, nhưng hơn nhát nhất là khi có người đội nón tới gần... Các a giúp e nhé, e mới tập chơi. Cho sdt e cũng được.

cách nuôi lửa đi thi không thiếu được thành phần đó là trứng kiến để có nước chơi ổn định mình thấy những người đi thi toàn nuôi bằng trứng kiến họ cho nó hằng ngày nhưng ai không biết kỹ thuật cho ăn trứng kiến rất dễ rụng lông, lượng sâu quy cho những chú lửa đi thi 1 lượng rất ít cho ăn thường khoảng 3 muỗng cà phê cho 1 tuần, cào cào 1 ngày thường khoảng 20 con, 1 tuần 3 con đui đui.chế độ cho lửa đi thi có chế độ dinh dưỡng như trên. chế độ tắm nắng ngày nào cũng phải có tắm nước 1 tuần 1 lần. Chích chòe lửa 1 tuần chỉ nên đi dợt 1 đến 2 lần không nên dợt nhiều trong 1 tuần.

Cho mình hỏi kỹ thuật cho ăn trứng kiến như thế nào vậy? bạn có thể chia sẻ cho anh em học hỏi kinh nghiệm không? Tại ở em thì 3 ngày co ăn trứng kiến 1 lần, không biết như thế có làm rụng lông như bạn nói không!!
Thân!.............

em thấy mỗi người có một cách riêng, miễn sao chim chịu hót là dc

trong các dòng chim hót thì chòe lủa là 1 loài rất kĩ lưỡng về chăm sóc bù lại giọng hót của nó rất hay và du dương nếu muốn chơi hay bền lửa ngoài các yếu tố như tắm; phơi nắng dọn vệ sinh lồng cám sâu cào cào còn 2 thứ dinh dưỡng ko thể thiếu
trứng kiến; con lui điu

minh cũng xin góp y kiến, chi là ý kiến cá nhân thôi, nếu làm như nguenteo đều đặn thì con chim sẽ rất thuần mình nghĩ sẽ không ảnh hưởng thòi gian tịnh dưỡng của chú chim, mà còn làm cho chú chim gần gũi với chủ hơn nhò vậy mà làm cho chú chim tu tin hơn khi đi chơi hội mà có chủ bẹn cạnh, chế độ nuôi của mình thì đều đặn như vậy nhưng mình có bổ sung cá con trước mỗi trận đấu (thi hót), kết thúc trước khi chim đuối giọng thi đấu có lúc hơn lúc thua mà

Em moi choi ccl co dieu muon hoi mong cac tien boi chi jup . La m
Em moi tau dc mot em e hang lam de gan con lua cu cung muon danh nhau lien . Nhung khi em no xu het long len doi oanh nhau thi mom vua hot liu diu thi co sao ko cac tien boi .cho e cam on truoc !

up đam mê chim tuy không biết hiểu quả không nhưng lè người mê chim chũng đồng ý nhưng tiếc cho bé nào cưới anh hohohohoho

Mình mới chơi chim nên kinh nghiệm còn ít,cho mình hỏi ae một chút chim ngày nào cũng tắm có được kg?

Mình cũng mới nuôi một em nhưng sao không thấy em nó hót mà chỉ thấy kêu cạch cạch thôi các pro giúp em với

bác này công phu quá..xin bái phục...

mình thấy bạn nuôi như vậy không hợp lý cho lắm
<------ Bổ sung bài viết ------->
anh em nói đều có lý, nhưng theo mình có thể thay thằn lằn thay liu điu củng được. vì con chim của minh thường xuyên cho ăn thằn lằn nên hót rất xung, ngoài ra thì cào cào không thể thiếu được

em mới chơi CCL mới mua 1 em bỗi đuôi 17 về thì nó chỉ ríu ríu trong họng thì các ae cho mình hỏi làm cách nào để chim hót lên và có nên cho em nó tắm nắng hay nước không??? em nó rất nhát mở nữa lồng là nhảy rồi mong các ae chỉ giùm mình mình xin cảm ơn trước nha

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên