Thăm dò : Bạn nuôi bao nhiêu chú Khuyên ?

Bạn nuôi bao nhiêu Khuyên ?

• Một Em

Số phiếu: 12 11.0%
  • Hai Em

Số phiếu: 28 25.7%
  • Ba Em

Số phiếu: 18 16.5%
  • Bốn Em

Số phiếu: 12 11.0%
  • Năm Em

Số phiếu: 6 5.5%
  • Nhiều hơn 5 Em

Số phiếu: 33 30.3%

• Số lượng người bầu chọn
    109
Ðề: Thăm dò : Bạn nuôi bao nhiêu chú Khuyên ?

Lan can nhà rộng nhưng ko muốn chúng nhìn thấy nhau nên chỉ nuôi có 5 em, :D ( đã vote )

không nuôi chú nào ...........

em chỉ có 2 em thôi ạ
Bạn phải viết tối thiểu 30 kí tự mới có thể post được bài.

12 khuyên , 2 cu gáy , 1 chòe đất , 2 chào mào . bình thường ko sao , hôm nào ng hơi mệt nhìn đàn chim cũng thấy oải phết

Số lượng > 5 Em đã vượt lên & chiếm ưu thế, mời các bạn Vote tiếp nhé. Thanks All !

Sao diễn đàn dạo này hay trục trặc thế nhỉ ?
Còn bên iChimcanh thì tịt hẳn rồi sao ý. Tại sao vậy ?

e thì cái j cũng phải nhiều khuyên 15 lồng 1 lồng tập trung 24con them 7 cm với 5 con chòe cứ sáng ra châm nước với thức ăn cũng mất 3h nhưng lúc đồng ca thì đã đời

em mói nuôi đươc 1 tuần 6 em mộc.dang nhốt lồng tập chung.bác nào có lồng vuông nhốt mộc cần thanh lý cho em xin tin nhắn vào inbox nhé. tks

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

em mói nuôi đươc 1 tuần 6 em mộc.dang nhốt lồng tập chung.bác nào có lồng vuông nhốt mộc cần thanh lý cho em xin tin nhắn vào inbox nhé. tks

Lên cho bạn sớm tìm đc hàng ngon.

tầm 1-2 e là đẹp.chết em này còn có e khác

Đã có 1 bác nuôi 5 Em rồi kìa ,,,
Số lượng nuôi 2 Em và trên 5 Em đang vượt trội.

em nuôi có...11 em khuyên thôi ạ( chính xác là 13 con nhưng vừa cho ông cậu vợ và thằng em vợ mỗi ng 1 con).:D

e thấy nếu nuôi nghe hót cho vui tai, không có nhiều thời gian thì nuôi được 2 em là đẹp, nghe lại vừa phong thủy, nếu bận thì nuôi 1 em
e nghe bảo bên tàu nhiều người chơi khuyên, nhưng chủ yếu cũng chỉ chơi 1 đến 2 em
còn tất nhiên phải có người có tay nuôi, chăm được nhiều thì ae mới có nhiều sự lựa chọn chứ

người ta kị 3 đó nhà bác tìm thêm 1 em nữa cho nó phá cái xui đi hem thui mất hết đó ^^

em nuôi có...11 em khuyên thôi ạ( chính xác là 13 con nhưng vừa cho ông cậu vợ và thằng em vợ mỗi ng 1 con).:D

Phục bạn đấy, mình mới có 3 em mà đã thấy mệt rồi.

e thấy nếu nuôi nghe hót cho vui tai, không có nhiều thời gian thì nuôi được 2 em là đẹp, nghe lại vừa phong thủy, nếu bận thì nuôi 1 em
e nghe bảo bên tàu nhiều người chơi khuyên, nhưng chủ yếu cũng chỉ chơi 1 đến 2 em
còn tất nhiên phải có người có tay nuôi, chăm được nhiều thì ae mới có nhiều sự lựa chọn chứ

người ta kị 3 đó nhà bác tìm thêm 1 em nữa cho nó phá cái xui đi hem thui mất hết đó ^^

Lại còn Phong thủy nữa cơ ah ? Vậy hay là cố lên 5 em nhỉ ?
Không biết có phải Xui ko nhưng vừa mới bắt lại đc 1 em xổng lồng.

nhà mình chơi 2 khuyên thôi. ko chăm đc nên chỉ giữ lại 2 con líu xòe thôi
chẳng nhất thiết phải phong thủy cho lắm, mình nuôi chim để nó phục vụ mình chứ ko phải mình phục vụ nó, nên mình thấy nên nuôi sao cho ko bị quá bận và mất thời gian vô ích nhiều, để thú chơi nó làm mình vui là ok

Vẫn bái phục các bác nuôi số lượng trên 5 Em Khuyên, mời các bạn Vote tiếp.

KHuyên thì nói thật cũng chả có thời gian đếm đc, rảnh đi bẫy lang thang xuốt ngày, về nhốt vào lồng tập trung. tính ra trung bình 1 ngày đc 2 em. 1 tháng mình đi bẫy có 29 ngày. Mình bẫy dc 45 ngày rùi, bạn nào tính hộ cái vì xưa học dốt toán quá. Nuôi thì toàn cho ăn cám gà úm và hoa quả thì chuối phang 3 quả 1 ngày vẫn hết veo. Thế thui có em tách lồng líu ầm ầm mỗi tội líu tầm 6 mỏ thui

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên