Thăm dò : Bạn nuôi bao nhiêu chú Khuyên ?

Bạn nuôi bao nhiêu Khuyên ?

• Một Em

Số phiếu: 12 11.0%
  • Hai Em

Số phiếu: 28 25.7%
  • Ba Em

Số phiếu: 18 16.5%
  • Bốn Em

Số phiếu: 12 11.0%
  • Năm Em

Số phiếu: 6 5.5%
  • Nhiều hơn 5 Em

Số phiếu: 33 30.3%

• Số lượng người bầu chọn
    109
Ðề: Thăm dò : Bạn nuôi bao nhiêu chú Khuyên ?

Khuyên àh? tớ nuôi khoảng chục em
số lượng đôi khi cũng nhập nhèm
lúc tăng, khi giảm, đôi lúc cũng
ổn định quân doanh, chán - lại thèm.

KHuyên thì nói thật cũng chả có thời gian đếm đc, rảnh đi bẫy lang thang xuốt ngày, về nhốt vào lồng tập trung. tính ra trung bình 1 ngày đc 2 em. 1 tháng mình đi bẫy có 29 ngày. Mình bẫy dc 45 ngày rùi, bạn nào tính hộ cái vì xưa học dốt toán quá. Nuôi thì toàn cho ăn cám gà úm và hoa quả thì chuối phang 3 quả 1 ngày vẫn hết veo. Thế thui có em tách lồng líu ầm ầm mỗi tội líu tầm 6 mỏ thui

Gió mát quá cháu ơi.CM bay hết chưa ?

Gió mát quá cháu ơi.CM bay hết chưa ?

Cháu đã bảo là hôm nào cháu dẫn bác xuồng xem cơ ngơi chim mà. Cháu có đc nuôi ở nhà đâu. sang tuần này có 30 con cm nữa đó. Để cháu tách cho b con khác, chiều nay ko thấy bác xuống

mấy bác nuôi mấy chục con chắc để bán :))

Mình thì mê nhất là sơn ca, nhì là khuyên ba là chòe nên mặc dù rất bận chẳng có time để chăm nhưng cũng phải đủ bộ: 2 khuyên một em thuộc cầm tay líu, một em mộc dở hàng tuyển của thằng em bắt cho( để dự trữ chẳng may có 1 trong hai em tự dưng sinh tật hoặc die thì còn 1 em mà chơi), một sơn ca ( dạo trước có đến 9 con sơn ca nhưng không tải nổi bán hết giữ lại một em thuần và mau mỏ nhất), 1 cặp chòe lửa trống mái nuôi trong aviary làm cảnh là chính vì cũng ít thấy hót ( năm rồi đẻ được 1 lứa nhưng do mồi tươi chẳng có gì ngoài sâu nên chim con nóng quá die hết) và bonus thêm một cặp mai hoa cũng nhốt trong aviary để nhớ lại hồi trẻ con nhìn thấy mai hoa là mê mẩn hết cả người mà chả có tiền mua. Thấy số lượng như thế là đẹp đi chơi 2 ngày về
chim vẫn khỏe mạnh, sáng cho ăn mất chưa đến 10' chiều dọn dẹp cho ăn cũng 10' là xong. Vừa khỏe người vừa được ngắm và nghe chim hót.

nhà em có 30 chú thôi t7 rảnh làm thêm 20 chú nữa là thành 50 chú

số lượng nhiều thì để chật nhà thui bạn ah.chủ yếu là những con ma ngta nhìn la thích liền đêys mới là vấn đề.số lượng không bằng chất lượng.chứ kể cả 100con cũng chỉ đi bẫy 3 ngày thui.ae nào ở hải dương giao lưu tý nhỉ.

mấy bác nuôi mấy chục con chắc để bán :))

Cũng không hẳn bạn ah, có thể người ta nuôi nhiều để sàng lọc chọn ra những chú Chim hay, còn những Chú Chim tật lỗi không hay thì phóng sinh thôi. \:D/

9 con có thâm niên nhốt lồng riêng
7 con từ 8 tháng trở nên ở avi
vì đam mê em vẫn thấy ít bởi Khuyên tuy bé nhưng mà sang

E thì chỉ có 5 em 3-4 năm tuổi lồng.

lâu nay nuôi chào mào nhưng tuơng lai chắc chơi khuyên lâu dài hơn hix.mê chào mào nhưng cũng dám nuôi 1 con ah.Nghiện giờ đua chim ác quá,hix nhà anh Công An Phường mà nó đua hết cả 4 em(cả cứng cả bổi:)))thế thì dân thường mình làm sao mà giữ được:-$đành chơi khuyên cho nó lành(sau này mà khuyên lên giá như chào mào thì chắc nghĩ chơi chim hix:-"

Vậy là từ ngày làm cái Top. này đã được hơn 1 tháng rồi, lúc đó mình có 3 Em Khuyên vậy mà đến nay tính ra vừa Mua thêm, vừa Sổng mất, vừa Bẫy được lại cả cho đi và cả Phóng sinh nữa hiện đã tới 6 EM rồi. Hihihi ...
Dù chăm Chim mệt và vất vả nhưng vẫn thấy vui vui, lại vẫn phải kiếm thêm nữa rồi. Còn các bạn sao rồi ?

Mùa lạnh đang tới gần, Khuyên mộc, Khuyên bánh tẻ không líu nữa, chỉ còn Khuyên non lên mới bắn tằng tằng cả mùa đông thôi. Nhà em còn 40 con non lên các loại nữa, chờ mùa đông mới phục vụ các bác :))

" Nên Lào ... " anh em ơi. ;)

cho hỏi ở hải dương dợt chim khuyên ở chỗ nào ấy nhỉ

mình nuôi 5 con mà dã thấy mệt òy nữa là đơn vị chục thì e bái phục

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên