Thăm dò : Bạn nuôi bao nhiêu chú Khuyên ?

Bạn nuôi bao nhiêu Khuyên ?

• Một Em

Số phiếu: 12 11.0%
  • Hai Em

Số phiếu: 28 25.7%
  • Ba Em

Số phiếu: 18 16.5%
  • Bốn Em

Số phiếu: 12 11.0%
  • Năm Em

Số phiếu: 6 5.5%
  • Nhiều hơn 5 Em

Số phiếu: 33 30.3%

• Số lượng người bầu chọn
    109
Ðề: Thăm dò : Bạn nuôi bao nhiêu chú Khuyên ?

KHuyên thì nói thật cũng chả có thời gian đếm đc, rảnh đi bẫy lang thang xuốt ngày, về nhốt vào lồng tập trung. tính ra trung bình 1 ngày đc 2 em. 1 tháng mình đi bẫy có 29 ngày. Mình bẫy dc 45 ngày rùi, bạn nào tính hộ cái vì xưa học dốt toán quá. Nuôi thì toàn cho ăn cám gà úm và hoa quả thì chuối phang 3 quả 1 ngày vẫn hết veo. Thế thui có em tách lồng líu ầm ầm mỗi tội líu tầm 6 mỏ thui
Chỗ bạn nhiều Chim nhỉ, mình đặt bẫy 1 tuần nay được 1 Em là sướng tê người rồi.

khuyên thì chỗ e đầy , chỉ cần xách lồng lên treo sau nhà khi về là có ngay 4 chú , nhiều quá nên phải cho bớt đi

Chỗ bạn nhiều Chim nhỉ, mình đặt bẫy 1 tuần nay được 1 Em là sướng tê người rồi.

Mình tranh thủ ngồi uống nước chơi ván cờ là có 1 em rùi, chiều treo lên 1 lúc là có em nữa ngay. Tiêu chuẩn ngày 2 con đơn giản mà. Chỉ sợ ko sức nuôi

Vào mùa mưa xuân (t2 âm lịch) hôm nào ở nhà ngày em bẫy được cỡ 7-8 chú. lúc cao điểm trong nhà có tới 50 em ^^

View Poll Results: Bạn nuôi bao nhiêu Khuyên ?
Một Em 8 12.12%
Hai Em 20 30.30%
Ba Em 9 13.64%
Bốn Em 7 10.61%
Năm Em 2 3.03%
Nhiều hơn 5 Em 20 30.30%
Voters: 66. You ha
Rất rất nhiều cao thủ trên 5 Em .

Mình có lúc nuôi 20 chú khuyên, lúc không kham nổi nữa vì bận công việc, bây giờ nuôi có 2 chú là vừa phải rồi :)

Rất nhiều bạn thích nuôi 2 em, mình thì chỉ thích số lẻ. Bởi vậy nuôi 3 em nếu cố thì thêm 2 em nữa chứ ko thể để 4 em.

Hiện em đang có 8 em nhưng vẫn có nhu cầu tuyển thêm nữa, em đã giải tán hết chào mào ku gáy my chuyển chỉ chơi loài chim nhỏ nhưng có giọng quá mê hồn này.
2 em mơ gáy, 1 em mơ hoa cúc toàn bộ, 1 em xòe mềm hết bản, 1 em đặc chòe, 1 em Hoàng cốm, 1 em líu xích sờ gãi và đi dãi chim không cần lồng.

Hiện em đang có 8 em nhưng vẫn có nhu cầu tuyển thêm nữa, em đã giải tán hết chào mào ku gáy my chuyển chỉ chơi loài chim nhỏ nhưng có giọng quá mê hồn này.
2 em mơ gáy, 1 em mơ hoa cúc toàn bộ, 1 em xòe mềm hết bản, 1 em đặc chòe, 1 em Hoàng cốm, 1 em líu xích sờ gãi và đi dãi chim không cần lồng.
Nuôi 1 loại nhưng đáng để nhiều ae nể phục, ưu tiên **==

Bác có quả dàn chim khủng thế, thế mới xứng công chăm sóc

mình đang nuôi 7 chú, vất vả quá, chẳng có thời gian đi cội, mà cũng chẳng muốn bỏ....cứ nuôi vậy.

Kaka ... vậy là từ ngày lập Topic này mình nuôi 3 Em, đến nay sau 22 ngày vừa bẫy được vừa mua thêm tới giờ đã là 6 Em rồi.
Chăm mệt quá, đang tính sàng lọc thấy Em nào không triển vọng thì đành phong sinh vậy. Thật ko thể kham nổi, vậy mà nhiều bạn nuôi nhiều thế, thật bái phục.

Hôm 2-9 được nghỉ nên đi chơi thăm bạn bè chim cò, đến nhà a bạn chơi mà còn nhiều chim hơn vườn bách thú, nhà hắn rộng rãi sân vườn cây cối tốt tươi, cảnh điền viên có cây có ao có vườn có chuồng nên cũng khác cái cảnh mình ở cái đất Hà thành tấc đất tấc ..kim cương này, nên chả có vườn tược cây cối như nhà lão ý.
Tất thẩy có đến vài chục loài...chim , gà cũng có đến hơn 2 chục loại
Riêng lồng đang nuôi nhốt các loại chim mình đếm thấy hơn một trăm mấy mươi cái,
Ngồi ngắm cảnh nghe chim hót và chém với lão ý mãi chả muốn về, nghĩ đến cảnh của mình mà thấy...tủi tủi thân
Ước gì lúc về già vui cảnh điền viên được khu đất vườn đẹp và rộng rãi như nhà lão ý mà chơi chim nuôi cò thì sướng chả muốn chết

vợ sắp đẻ nên gửi hết roài giờ nhà còn 14 em khuyên khoe vàng
2 em mi , 2 em chào mào , 1 em ku gáy
cũng thích như bác này ho ho ho ho

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Dân mê chim mà nhà có sân vườn rộng rãi thì nhất quả đất rồi, đọc mà nhớ quê quá X_X

Em thì nuôi 6 em . Đang tim lồng bổ sung tiếp .... X_X

Mình có 10 em ... Bây giờ đang vướng việc lên ít thời gian lên gửi đi 6 em !!!!!!!

đúng rãnh chuyện! tốn đất! tập trung sức mà học chơi chim

đúng rãnh chuyện! tốn đất! tập trung sức mà học chơi chim
Rảnh chuyện hay rãnh chuyện hả bạn ?
Rảnh chuyện, vậy mà cái Tít đúng với nội dung bạn vẫn mất thời gian vào comment đó thôi.
Học nhiều rồi thì phải có nghỉ ngơi, giải trí bạn ạ. Nếu chỉ học thì nó mụ đầu đó, Trâu Quỳ chờ đợi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hơ hơ. Em nuôi 5 chú. Tuần vừa rồi lên HN cuối tuần về nhà thì lại thấy bố em kiếm đâu được 2 chú nữa. Thế là 7 chú rồi :D.

Rảnh chuyện hay rãnh chuyện hả bạn ?
Rảnh chuyện, vậy mà cái Tít đúng với nội dung bạn vẫn mất thời gian vào comment đó thôi.
Học nhiều rồi thì phải có nghỉ ngơi, giải trí bạn ạ. Nếu chỉ học thì nó mụ đầu đó, Trâu Quỳ chờ đợi.

Hải dương nhà chú Lói chắc là chuẩn rồi! thôi cho a xin Nỗi!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên