Thăm Dò

Ðề: Thăm Dò

ở chỗ mình đây nhiều lắm 1 lần mình đi bẫy mà bắt được gần 100 con mà ko biết nuôi thế nào , vì ở đây chưa ai chơi khuyên .

bạn ở đâu vậy, xem chim biết ăn cám chưa, nếu chưa biết ăn thì mua mấy quả chuối về dắc cám lên 1 đến 2 ngày là quen cám ngay

kinh nghiệm nuôi khuyên thì mình cũng biết rồi bẫy được nhiều mà ko có ai chơi cũng chán < tôi ở hà giang >

tùy từng nơi từng lúc vào vụ hay trái vụ
ví như HN khuyên mộc bao giờ cũng rẻ hơn SG

mình toàn mua khyên mộc chọn nên toàn 2 lít. không lo dực cái ngoái lộn

ở hà gian cũng nhiều chim hay ! mình lại ở tuyên quang ! phong trào khuyên ở tuyên quang h cũng khá nổi !

hnay e mới ngồi chọn đc 1 con Khuyên mộc 50k. cũng chưa dám chắc trống mái, e chỉ thấy nó kêu gắt 1 tiếng chiuuuu, nghe thấy con ở nhà, hót nó cũng máu lun, cứ Chiuuuu gắt nthe, vậy có tin tưởng là trống k a?
hj con này còn có 1 điểm nữa là, có 1 sợi lông cánh màu trắng, =))

ông anh jầy đinh ở đâu vậy ????
chỗ e khuyên đắt lắm tận 50k 1 e , nhưng toàn mái .hic.

hnay e mới ngồi chọn đc 1 con Khuyên mộc 50k. cũng chưa dám chắc trống mái, e chỉ thấy nó kêu gắt 1 tiếng chiuuuu, nghe thấy con ở nhà, hót nó cũng máu lun, cứ Chiuuuu gắt nthe, vậy có tin tưởng là trống k a?
hj con này còn có 1 điểm nữa là, có 1 sợi lông cánh màu trắng, =))

vậy là đực 100% rồi bạn ạ ! chim đực có âm quát cao dần còn chim mái âm quát thấp dần ! xác định tiếng quát là chuẩn nhất đấy

70k -------- đà nẵng....................................

mình thì toàn đi bẫy, bẫy = bẫy sập nhưng chim mồi là chim chiến nên sập em nào cũng ngon hết, về nuôi tầm 1 tuần xong tách từng con ra 1 ngắm ngía xem mẫu mã thái độ thế nào, ngon thì nuôi còn đâu đem ra công viên hoặc vườn hoa thả hết, nên ko mấy khi đi chọc mộc, hay dở tự tay mình gột lên có cái thú của nó bác ạ.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên