các bác cứu gấp 2 e yến phụng!

ngocgia

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình là e vừa mua 2 e yến phụng non , 1 con lông ống mới mọc dc khoảng 3-4cm còn con kia bé hơn lông ống mọc dài khoảng 1-2cm. vấn đề nghiêm trọng là ở chỗ e nghĩ nó như chim non khác có bản năng tự há mồm khi thấy động. nhưng đằng này nó cứ mở mắt nhìn e rồi chui rúc như 2 con gà con. e k thể cho ăn dc, e đã thử vạch mồm nó ra nhưng quá nhỏ k thể vạch ra dc , lấy tăm đút thì nó k chịu mở mồm ra để ăn? mà e mua hạt kê vàng e dã nhỏ trộn nước sệt sệt cho nó ăn k biết có đúng k? bây giờ cứ để thế này nó sẽ chết vì đói mất. các bác có cách nào cho nó ăn dc k mong chỉ giúp e :((

Ðề: các bác cứu gấp 2 e yến phụng!

helpppppppppppppppppppppppppp :((((((((

PM inbox hỏi tèo này : http://chimcanhvn.com/forum/member.php?u=59481
Chăm bột thì bạn dùng cái vòi nhỏ của keo dán sắt đó , nó mền & nhỏ , tiện cho việc đút chim non , cho ăn cách nhau 2 tiếng 1 lần , sưởi ấm nó mỗi tối , chỉ z thôi

Bạn vừa bắt chim ở tổ ra lạ người nên nó sợ nó không đòi ăn, còn ngoài tiệm bán Vẹt thì ngta đã đút nó từ lúc bắt ở rừng về rồi nên thấy người là nó đòi ăn. Sáng mai nó đói nó khắc đòi ăn .... Công cụ thì như trích dẫn ở trên. Hỏi bạn quachhoalong để biết thêm thông tin !!

bạn mua ở đâu thế. mình cung định tìm chim YP non nè.

Mình cũng đang nuôi 2 em mà chẳng biết trống mái ra sao. Các bác giúp em với.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên