Các bác cứu Vẹt em phát

Ðề: Các bác cứu Vẹt em phát

mấy em xích ở Lê Hồng Phong cũng còn nhưng hơi nhỏ người , hồi trước có 1 em còn đút ( 1tr9 ) giờ thì chưa biết/
Trên đường trường chinh ( cộng hòa quẹo phải ) thì có 1 tiệm có mấy con xích to ác lắm ( trổ cả vòng cổ rồi )
bác tìm thử xem nhé .

ặc ! chết rồi à ........ >"<! bạn ở đâu ? nếu ở HN thì hẹn hôm nào đi mua vẹt

bạn hỏi chủ bán vẹt cho bạn đó ! hỏi xem người ta hay cho nó ăn gì ? mình cũng mới mua 1 em 2 ngày đầu cho ăn đủ loại cũng chẳng chịu ăn...sau đó nhớ ra khi mua để ý có vỏ thóc ở dưới .thế là mua 1kg thóc về em nó nhằn như điên ^^

Bé mất rồi bạn ơi !!!!!!!!!!
zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Xin chia buồn cùng bác, đang lo cho 3 em cock của mình đang bị đi ngoài nặng quá.

ặc ! chết rồi à ........ >"<! bạn ở đâu ? nếu ở HN thì hẹn hôm nào đi mua vẹt

hờ hờ giờ còn đâu mùa vẹt mà bạn đi mua.giờ chỉ còn vẹt 3-4 tháng tuổi thôi à.nó cứng đầu rồi ko bảo đc đâu à.^^ bạn ở hà nội à.giờ có chú vẹt nào ko.thi thoảng cho mấy chú nó gặp gỡ nhau cho nó vui ^^

Xin chia buồn cùng bác, đang lo cho 3 em cock của mình đang bị đi ngoài nặng quá.

hơ hơ đc cái thi thoảng chộm thuốc nhỏ cho gà của mẹ nhỏ cho em nó nên em nó đề kháng rất cao ko có sao hết trước ngoại cảnh ^^

hờ hờ giờ còn đâu mùa vẹt mà bạn đi mua.giờ chỉ còn vẹt 3-4 tháng tuổi thôi à.nó cứng đầu rồi ko bảo đc đâu à.^^ bạn ở hà nội à.giờ có chú vẹt nào ko.thi thoảng cho mấy chú nó gặp gỡ nhau cho nó vui ^^

mình có mỗi em ngực hồng già cóc đế ( theo ae nhận xét ) :( vẹt 3.4 tháng mà vẫn cứng đầu á bác @@ chờ sang năm sau thì lâu quá..tính e thích là phải xúc ngay :(

Hix, chia buồn cùng bạn.
Vậy là cấp cứu ko kịp rồi rồi :(( :(( :((
Rút kinh nghiệm đừng để kéo dài tới 4 ngày nhé.
Mới mua về mà qua 1 ngày ăn uống kém là mình sốt ruột lắm rồi :(
Mà để ý từ đầu mùa tới giờ Ngực Hồng chết nhiều quá. công nhận sức đề kháng của nó kém thật.
Xích của thành viên chưa thấy bé nào die cả.
Tiền nào của đó thiệt :(
Bạn muốn mua xích ghé tiệm 394 đường Lê Hồng Phong. Mình thấy còn 1 con tướng tá đẹp lắm, có điều cho ăn thóc không, nên thiếu chất. mỏ ko được đỏ.
Giá khoảng 2tr5

Năm nay thanh lý ngực hồng sang năm chắc mua xích nuôi chơi

Hwa em ý die, hnay em bỏ nguyên 1 ngày đi săn lùng chú mới, em ở BẮC NINH, em phi xuống tận Phủ Lỗ - Sóc Sơn kiếm đc 1 em nhưng người ta hét 900k. Con vẹt tướng cũng đẹp, mỏ trên đỏ mỏ dưới đen, hỏi họ họ bảo đc 4-5 tháng rồi.
Về Bắc Ninh ra chỗ bán chim rong, họ có mấy con mỏ đang nhọ nhem màu đen và đỏ đỏ, còn độc 1 em mỏ trên đỏ, mỏ dưới đen họ hét 700k.
còn mấy em kia 400k.
Các bác tư vấn cho em như vậy có đắt ko nhỉ. Mà làm thế nào để biết đc em nó còn non (ý em nói là dưới 5thang) hay đã già.

Hwa em ý die, hnay em bỏ nguyên 1 ngày đi săn lùng chú mới, em ở BẮC NINH, em phi xuống tận Phủ Lỗ - Sóc Sơn kiếm đc 1 em nhưng người ta hét 900k. Con vẹt tướng cũng đẹp, mỏ trên đỏ mỏ dưới đen, hỏi họ họ bảo đc 4-5 tháng rồi.
Về Bắc Ninh ra chỗ bán chim rong, họ có mấy con mỏ đang nhọ nhem màu đen và đỏ đỏ, còn độc 1 em mỏ trên đỏ, mỏ dưới đen họ hét 700k.
còn mấy em kia 400k.
Các bác tư vấn cho em như vậy có đắt ko nhỉ. Mà làm thế nào để biết đc em nó còn non (ý em nói là dưới 5thang) hay đã già.
mấy em đó đều già cả rồi, có vớt vát thì kiếm em nào ngực chưa hồng, mỏ hơi đen thôi.
đen r thì cũng ko hi vọng mấy.
mấy con mỏ đỏ , dưới đen thì không nói được nữa, nuôi bây h toàn là bổi không thôi.Khó thuần , tốn công
đợi mùa sau bác đặt hàng trên HN người ta ship về em xích non nuôi tốt hơn.
Hay trên bác có bác Dũng, dungxoanpro ấy. bảo bác ấy ship cho 1 em ringneck cũng tốt .
thân

Em nó đây, 2 ảnh ở trên họ hét 700k.
2 con ở 2 ảnh dưới mình thẩy mỏ vẫn còn chút đỏ, họ hét 400k.
Đang máu nuôi Vẹt, bác tư vấn cho em có nên tha bọn này về ko. chờ đợi mùa sau lâu quá.

bạn cho tay vào lồng con 700 xem. nếu ko cắn hoặc cắn nhè nhẹ dè chừng thì lấy luôn, nhìn em nó có vẻ khỏe mạnh đây. dạo trước mình cũng từng mua 1 em lơn , nhưng may mắn em đó rất hiền, hy vọng bạn cũng vậy.trả lại ít chút, 700k quá mắc, bảo người ta con này già rồi, ko nói được nữa. trả 600 thôi
nếu không bạn mua con ở dưới đi, trả người ta 300k thôi,bảo fixx 1 ít gọi là tiền xăng. chăm 1 time cũng ok bạn.
hơi khó khăn chút nhưng kiên nhẫn vẫn được thôi.

tiệm Thái Dương ngoài TT hôm bữa bán con như 2 hìh trên giá có 500k mà ở đó bán tới 700k gê zdậy#-o

Tất cả mấy em này cho tay vào đều bay loạn xạ lên ý. Con ở trên già rồi à. Mình thích nuôi để thuần với chủ, nếu già rồi thì thôi em trên vậy, còn 2 em dưới mình thấy em bên tay phải dáng đứng rất cao, lông xanh hơn em bên cạnh, em bên cạnh lông hơi vàng vàng, giống y như em Vẹt của em lúc ốm chết hôm qua.
Liệu 2 em ở hình dưới nuôi liệu có thuần và nói đc ko bạn.

Tất cả mấy em này cho tay vào đều bay loạn xạ lên ý. Con ở trên già rồi à. Mình thích nuôi để thuần với chủ, nếu già rồi thì thôi em trên vậy, còn 2 em dưới mình thấy em bên tay phải dáng đứng rất cao, lông xanh hơn em bên cạnh, em bên cạnh lông hơi vàng vàng, giống y như em Vẹt của em lúc ốm chết hôm qua.
Liệu 2 em ở hình dưới nuôi liệu có thuần và nói đc ko bạn.

nếu bạn thuần nhanh thì vẫn có thể nói ( em chưa đen mỏ ấy ), nhưng khó. nói non chứ ko non lắm đâu bạn. tùy quyết định của bạn thôi#:-s#:-s

bạn cho tay vào lồng con 700 xem. nếu ko cắn hoặc cắn nhè nhẹ dè chừng thì lấy luôn, nhìn em nó có vẻ khỏe mạnh đây. dạo trước mình cũng từng mua 1 em lơn , nhưng may mắn em đó rất hiền, hy vọng bạn cũng vậy.trả lại ít chút, 700k quá mắc, bảo người ta con này già rồi, ko nói được nữa. trả 600 thôi
nếu không bạn mua con ở dưới đi, trả người ta 300k thôi,bảo fixx 1 ít gọi là tiền xăng. chăm 1 time cũng ok bạn.
hơi khó khăn chút nhưng kiên nhẫn vẫn được thôi.

Dạo trước kuma nuôi vẹt đã lớn chứ không phải nuôi từ nhỏ à.

Bác thích thì cứ mua thôi, nhưng mua em non một chút còn có hi vọng nói và nhanh thuần, mà bạn ở đâu mà mắc vậy, hôm trước ông bán dạo bán có 170k giá chưa trả, giá hạt dẻ, mà tiếc quá em đẹp nhất anh kia bắt rồi nên mình không bắt nữa.

con này già như trái cà , mua về cho ăn và nhìn thì đc , còn thuần thì chắc bạn k thuần đc , đưa em này cho mình kêu mình thuần nó thì chắc mình cũng quì lạy nó , em nàyk nói đc nữa ,
còn 2 em này nói non thì có non đó , tụi nó là chim mùa này , mùa vẹt sinh sản bắt đầu từ tháng 2 , đến nay cứ cho tụi nó đc 4 tháng hoặc 5 cho chắc , nhìn lông lá là biết tụi này mới đc bắt từ rừng về , tuy là non nhưng cũng đc xếp vào hàng bổi , mua về phải thuần tụi nó hơi cực chút , có thể thuần đc , còn dạy nói thì hên xui , nếu hên thì nói đc vài từ , và nếu có thuần đc cũng có giới hạn , chứ thân thiện và nói k đc như chim nuôi từ lông ống lên , nên đừng kỳ vọng quá cao , sẽ thất vọng , nếu bạn có mua thì mua 1 trong 2 em dưới ,

con này già như trái cà , mua về cho ăn và nhìn thì đc , còn thuần thì chắc bạn k thuần đc , đưa em này cho mình kêu mình thuần nó thì chắc mình cũng quì lạy nó , em nàyk nói đc nữa ,

còn 2 em này nói non thì có non đó , tụi nó là chim mùa này , mùa vẹt sinh sản bắt đầu từ tháng 2 , đến nay cứ cho tụi nó đc 4 tháng hoặc 5 cho chắc , nhìn lông lá là biết tụi này mới đc bắt từ rừng về , tuy là non nhưng cũng đc xếp vào hàng bổi , mua về phải thuần tụi nó hơi cực chút , có thể thuần đc , còn dạy nói thì hên xui , nếu hên thì nói đc vài từ , và nếu có thuần đc cũng có giới hạn , chứ thân thiện và nói k đc như chim nuôi từ lông ống lên , nên đừng kỳ vọng quá cao , sẽ thất vọng , nếu bạn có mua thì mua 1 trong 2 em dưới ,

Nhiều khi biết là vậy mà khi máu lên thì vẫn cứ mua tuốt đó anh, mùa này để trượt em đầu hồng non chán ghê, có biết bắt luôn cả đôi cho xong.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên