Các bác cứu Vẹt em phát

Ðề: Các bác cứu Vẹt em phát

À, quên dặn bạn cái vụ che mắt. Cắt lệch mà không ảnh hưởng gì cũng không sao đâu bạn, chủ yếu để em nó nhanh thuần và không bay thôi.

Cái quan trọng nhất bác ko dặn em. Vụ này mà hỏng chim em vác chim nhà bác về nuôi. :-@

Cái quan trọng nhất bác ko dặn em. Vụ này mà hỏng chim em vác chim nhà bác về nuôi. :-@

Mình đã dặn bạn tìm topic cắt cánh của bác phát mà đọc rồi mà, nhà có con chim , bác qua vác về em lấy gì làm giống đây. :-o

Mình đã dặn bạn tìm topic cắt cánh của bác phát mà đọc rồi mà, nhà có con chim , bác qua vác về em lấy gì làm giống đây. :-o
Thì bác vác chim em về. hì hì. Ah nhà còn 1 em sáo đen, 2 em Yến Phụng. 2 em YP còn mạnh dạn chút chứ em sáo thì nhát quá. chăc time này mất time tỉm hiểu Vẹt quá nên quên em ý.
3 tháng trước nuôi em sáo nâu thì lại dạn người, nuôi thả, thế là chuyển chỗ ở chú 1 đi ko trở về. giờ nuôi em sáo đen thì lại nhát nên ko thả, kiểu này phải cắt cắt cắt cánh thôi.
Sáo em hay sù lông và nói gió rồi. :D

Thì bác vác chim em về. hì hì. Ah nhà còn 1 em sáo đen, 2 em Yến Phụng. 2 em YP còn mạnh dạn chút chứ em sáo thì nhát quá. chăc time này mất time tỉm hiểu Vẹt quá nên quên em ý.
3 tháng trước nuôi em sáo nâu thì lại dạn người, nuôi thả, thế là chuyển chỗ ở chú 1 đi ko trở về. giờ nuôi em sáo đen thì lại nhát nên ko thả, kiểu này phải cắt cắt cắt cánh thôi.
Sáo em hay sù lông và nói gió rồi. :D

Cẩn thận nuôi thả với em sao đen nhé.
Theo mình biết thì Sáo Nâu thả thoải mái, vẫn tìm về. ( thả lâu quá nó cũng theo giai/girl luôn đó )
Sáo đen thì thời gian ngắn đầu còn về chứ thả hoài là nó đi mất luôn đó.
Bạn nên tiếp xúc nhiều, chơi đùa nhiều với nó. chứ ko nó sẽ xa lạ với bạn. Kêu lại rất là khó.

Cẩn thận nuôi thả với em sao đen nhé.
Theo mình biết thì Sáo Nâu thả thoải mái, vẫn tìm về. ( thả lâu quá nó cũng theo giai/girl luôn đó )
Sáo đen thì thời gian ngắn đầu còn về chứ thả hoài là nó đi mất luôn đó.
Bạn nên tiếp xúc nhiều, chơi đùa nhiều với nó. chứ ko nó sẽ xa lạ với bạn. Kêu lại rất là khó.
Uí keo được em nó lại đã tốt bạn ạ, mình mua từ lúc nó mới biết mổ 1 thời gian ngắn. Nhưng mang về ko chăm bằng em sáo nâu, chỉ nuôi nhốt lồng. giờ cho tay vào lồng hắn còn bay loạn xạ, được cái cứ 10-11h đêm mình xem tivi thấy hắn cứ kêu và xù lông gật gật cái đầu nhìn cũng buồn cười.%-(

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên