Các bác cứu Vẹt em phát

Ðề: Các bác cứu Vẹt em phát

Em cũng đang đau đầu với em ngực hồng bổi non mùa này đây, đến gần là bay loạn xạ. Cuối tuần này phải ở nhà cả ngày để train em nó tiếp.hihi.

con này già như trái cà , mua về cho ăn và nhìn thì đc , còn thuần thì chắc bạn k thuần đc , đưa em này cho mình kêu mình thuần nó thì chắc mình cũng quì lạy nó , em nàyk nói đc nữa ,

còn 2 em này nói non thì có non đó , tụi nó là chim mùa này , mùa vẹt sinh sản bắt đầu từ tháng 2 , đến nay cứ cho tụi nó đc 4 tháng hoặc 5 cho chắc , nhìn lông lá là biết tụi này mới đc bắt từ rừng về , tuy là non nhưng cũng đc xếp vào hàng bổi , mua về phải thuần tụi nó hơi cực chút , có thể thuần đc , còn dạy nói thì hên xui , nếu hên thì nói đc vài từ , và nếu có thuần đc cũng có giới hạn , chứ thân thiện và nói k đc như chim nuôi từ lông ống lên , nên đừng kỳ vọng quá cao , sẽ thất vọng , nếu bạn có mua thì mua 1 trong 2 em dưới ,

Uí thảo nào em nhìn tướng tá nó mảnh và gọn thế, hóa ra bắt từ rừng.
Em vừa tóm nó về rồi, giá 300k. mua xong mang về nó lại trầm :)
Kiểu này lại ra đi em nữa mất.
Show cho anh em cái ảnh của em nó rồi cho mình xin ý kiến nhé.

Nó có ăn gì không bạn, mỏ chưa đen lắm vậy là ok. Bạn đổi nữa cũng vậy à, cũng nhát như nhau thôi. Bạn để em nó ăn uống vài bữa rồi bắt tay vào thuần. Phê lắm đó bạn. Hehe.

Nó có ăn gì không bạn, mỏ chưa đen lắm vậy là ok. Bạn đổi nữa cũng vậy à, cũng nhát như nhau thôi. Bạn để em nó ăn uống vài bữa rồi bắt tay vào thuần. Phê lắm đó bạn. Hehe.

đã lao vào cuộc chơi là phải chấp nhận thương đau thôi:))

Bạn cho nhiều đồ ăn để sẵn trong lồng cho nó. Cho mình trái bắp ko thì khéo lại như con hồi trước mất :(. Cho thêm trái cây chín ngọt vào.
Trong giai đoạn này, mỗi lần bạn cho thóc thì ngâm cho nó ẩm, mềm nó dễ ăn hơn. mỗi lần cho ít đỡ phí, vì thóc ngâm sẽ hư trong ngày.
Con này đẹp rồi đó, ráng chăm tốt nha bạn. Chúc mừng bạn

Bạn cho nhiều đồ ăn để sẵn trong lồng cho nó. Cho mình trái bắp ko thì khéo lại như con hồi trước mất :(. Cho thêm trái cây chín ngọt vào.
Trong giai đoạn này, mỗi lần bạn cho thóc thì ngâm cho nó ẩm, mềm nó dễ ăn hơn. mỗi lần cho ít đỡ phí, vì thóc ngâm sẽ hư trong ngày.
Con này đẹp rồi đó, ráng chăm tốt nha bạn. Chúc mừng bạn
Nghe bác nói em thấy vui vui trong lòng, em theo dõi chủ đề Vẹt-Két-Xích khá lâu rồi, giờ cũng có tý gọi là biết về vẹt, biết cách phân biệt Vẹt già, non, biết quá trình phát triển của Vẹt,... Thanks các bác nhiều lắm, em sẽ cố thuần em này xem sao, sang năm chắc chắn sẽ vác em Xích non về nhà nuôi. Máu nuôi Vẹt quá rồi.

Nghe bác nói em thấy vui vui trong lòng, em theo dõi chủ đề Vẹt-Két-Xích khá lâu rồi, giờ cũng có tý gọi là biết về vẹt, biết cách phân biệt Vẹt già, non, biết quá trình phát triển của Vẹt,... Thanks các bác nhiều lắm, em sẽ cố thuần em này xem sao, sang năm chắc chắn sẽ vác em Xích non về nhà nuôi. Máu nuôi Vẹt quá rồi.

e kũng zdậy:), năm sau đầu tháng 2 ra tiệm chim hỏi một con chưa mọc lông về nuôi cho thân:))

Bạn muốn thuần nhanh thì cắt cánh em nó trước đã, thứ nữa là để em nó khỏi bay.

e kũng zdậy:), năm sau đầu tháng 2 ra tiệm chim hỏi một con chưa mọc lông về nuôi cho thân:))

Anh cũng dứa, hehhe
Chắc chắn sẽ làm thêm 1 con, mà đang me con africa grey congo giống của Bác Phát.
Ringneck cũng thích nhưng đã bỏ 300$ thì làm luôn africa grey cho pro
Thèm quá chẹp chẹp

Anh cũng dứa, hehhe
Chắc chắn sẽ làm thêm 1 con, mà đang me con africa grey congo giống của Bác Phát.
Ringneck cũng thích nhưng đã bỏ 300$ thì làm luôn africa grey cho pro
Thèm quá chẹp chẹp

Đã có thêm 1 thành viên có CAG rồi roit à , nhưng đang còn đang bí mật , và phát cũng đang theo dõi em nó sát sao từng ngày , mọi việc suông sẽ thì 2 tháng nữa sẽ ra mắt các anh chị xích và ngực hồng trên dđ :))

Đã có thêm 1 thành viên có CAG rồi roit à , nhưng đang còn đang bí mật , và phát cũng đang theo dõi em nó sát sao từng ngày , mọi việc suông sẽ thì 2 tháng nữa sẽ ra mắt các anh chị xích và ngực hồng trên dđ :))

hahaha, sao phải bí mật vậy ta :))
chờ 2 tháng nữa lâu quá :((
càng nghĩ càng thèm, sáng mai dậy mua vé số mới được :p

ủa bé mới là a Phát mới mua hả? Bao nhiu zdậy a Phát:)?

Bạn muốn thuần nhanh thì cắt cánh em nó trước đã, thứ nữa là để em nó khỏi bay.
Mình sợ mới mang em ý về mà cắt cánh em ý sẽ hoảng và buồn nên mình ko dám cắt, cứ để em ý sướng 1 tuần đã cho em ý quen môi trường mới và quen mình. cuối tuần này mình sẽ cắt.
Bạn chỉ mình cách cắt cánh Vẹt với. :-@

Mình sợ mới mang em ý về mà cắt cánh em ý sẽ hoảng và buồn nên mình ko dám cắt, cứ để em ý sướng 1 tuần đã cho em ý quen môi trường mới và quen mình. cuối tuần này mình sẽ cắt.
Bạn chỉ mình cách cắt cánh Vẹt với. :-@

Bạn để cánh cho em nó thì em nó bay là em nó sướng mãi luôn đó. hihi. Em nó mới bắt về đang hoảng thì bạn cắt luôn đi, chứ sau một tuần em nó đã ổn định rồi bạn lại cắt thì em nó lại hoảng nữa đó. Bạn xem topic cắt cánh của anh phát nha.

Bạn để cánh cho em nó thì em nó bay là em nó sướng mãi luôn đó. hihi. Em nó mới bắt về đang hoảng thì bạn cắt luôn đi, chứ sau một tuần em nó đã ổn định rồi bạn lại cắt thì em nó lại hoảng nữa đó. Bạn xem topic cắt cánh của anh phát nha.
Thông tin bổ ích, đằng nào em ý cũng sợ cho em ý sợ luôn đi rồi bù đắp lại cho em ý vậy. Mới đc mấy ngày mà mình chăm em này cẩn thận lắm, hình như là chim bổi thì phải, nhưng kệ.hihi.
em ý đã chịu ăn và hay ngóng hành động của mình. Em ý ở trong lồng, thỉnh thoảng mình để ý em ý, thấy em ý hay ngóng lắm. Trưa nay cắt cánh luôn.

Thông tin bổ ích, đằng nào em ý cũng sợ cho em ý sợ luôn đi rồi bù đắp lại cho em ý vậy. Mới đc mấy ngày mà mình chăm em này cẩn thận lắm, hình như là chim bổi thì phải, nhưng kệ.hihi.
em ý đã chịu ăn và hay ngóng hành động của mình. Em ý ở trong lồng, thỉnh thoảng mình để ý em ý, thấy em ý hay ngóng lắm. Trưa nay cắt cánh luôn.

Em của bạn có vẻ khả quan đó, cố gắng thuần nha bạn.

Trưa nay đã cho em nó ra đi đôi cánh, vội quá cắt lệch cánh của em nó ko biết có sao ko. có phải cắt lại ko. Mình xem đc cái clip trên youtube dạy cắt cánh chim. Mình dùng khăn để bắt nó nhưng ko trùm mắt nó lại, vừa nghe ae trên diễn đàn nói phải trùm kín nó lại để nó ko nhìn thấy mình.:((
Ko biết em nó có thù mình đến già ko đây.

Trưa nay đã cho em nó ra đi đôi cánh, vội quá cắt lệch cánh của em nó ko biết có sao ko. có phải cắt lại ko. Mình xem đc cái clip trên youtube dạy cắt cánh chim. Mình dùng khăn để bắt nó nhưng ko trùm mắt nó lại, vừa nghe ae trên diễn đàn nói phải trùm kín nó lại để nó ko nhìn thấy mình.:((
Ko biết em nó có thù mình đến già ko đây.

À, quên dặn bạn cái vụ che mắt. Cắt lệch mà không ảnh hưởng gì cũng không sao đâu bạn, chủ yếu để em nó nhanh thuần và không bay thôi.

hahaha, sao phải bí mật vậy ta :))
chờ 2 tháng nữa lâu quá :((
càng nghĩ càng thèm, sáng mai dậy mua vé số mới được :p

Anh roit quyết tâm mua CAG hả, cứ từ từ rồi chim cũng nhừ. hehe.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên